Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Nếu biển 301e thì chỉ đc rẻ trái và cấm quay đầu xe bác àh.
Tên biển là:Hướng đi phải theo.
Vậy mà hầu hết 4b đều quay đầu chỗ này đó bác, trc mặt CSGT luôn và ko có chuyện gì xảy ra cả. Hay là bên GTCC gắn biển sai ?

Hạng D
14/6/05
1.590
3.949
113
Đồng Nai
xxx kg bắt chắc ngại tranh luận hoặc xxx cũng ngu luật luôn. xxx dạng này giờ nhiều lắm.
Bác xem lại QCVN đi, biển 301e là hướng phải theo và kg cho quay đầu đâu.

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
xxx kg bắt chắc ngại tranh luận hoặc xxx cũng ngu luật luôn. xxx dạng này giờ nhiều lắm.
Bởi đọc hướng dẫn biển 301e em mới ko yên tâm. Em nghĩ xxx biết bảng này rất rõ, chỉ có điều họ thỏa hiệp với cái sai của GTCC ? Mà nếu em ko lầm thì trên đường Phạm Văn Đồng cũng rất nhiều biển này và các xe vẫn đang vô tư quay đầu.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Bác Dawn viết cho người rành luật, chứ gà mờ thì đọc không hiểu luôn, viết lại như sau:
Biển cấm tất cả các phương tiện rẽ trái, thì tất cả các phương tiện không được quay đầu (dĩ nhiên cả không được rẽ trái).
Biển chỉ cấm xe oto rẽ trái: thì Oto vẫn được quay đầu, nhưng oto không được rẽ trái.
đúng không bác Dawn?
chuẩn cmnr.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Biển 301e bác à, em ko biết add hình. Vạch kẻ trên đường cũng là mũi tên rẽ trái giống hình biển 301e. Em toàn quay đầu ở đây và các xe 4 bánh khác cũng vậy. Thanks bác.

Nếu biển 301e thì chỉ đc rẻ trái và cấm quay đầu xe bác àh.
Tên biển là:Hướng đi phải theo.

Vậy mà hầu hết 4b đều quay đầu chỗ này đó bác, trc mặt CSGT luôn và ko có chuyện gì xảy ra cả. Hay là bên GTCC gắn biển sai ?

Bởi đọc hướng dẫn biển 301e em mới ko yên tâm. Em nghĩ xxx biết bảng này rất rõ, chỉ có điều họ thỏa hiệp với cái sai của GTCC ? Mà nếu em ko lầm thì trên đường Phạm Văn Đồng cũng rất nhiều biển này và các xe vẫn đang vô tư quay đầu.

biển 301:
Đèn quẹo trái có được quay đầu

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
Chỗ này không có biển cấm rẽ trái, cũng không có biển cấm quay đầu xe. Em thường xuyên quay đầu xe ở đây.
Bác xác nhận giùm em xem có đúng là biển 301e như hình trên mà bác Dawmgoodman trích ko ?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, còn cấm quay xe thì cho rẽ trái. Chỉ đơn giản vậy thôi. bác một là theo biển báo, hai là theo vạch kẻ đường. cứ vậy mà làm thì se an tâm.
Biển 103C cấm (ô tô) rẻ trái, nhưng không cấm quay đầu, còn các biển 124a, 124b cấm quay đầu nhưng không cấm rẻ trái mà bác?