Hạng B2
3/3/05
121
0
16
RE: Đèn sương mù cho Civic 1.8

Bác cho mình biết thêm ở Hà nội thì đến chỗ nào có thể lắp mấy cái đó được, cám ơn bác nhiều

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

@ quocbao : Theo em bác định lắp những gì thêm cho xe mà đồ chính hãng có thì bác cứ lắp.Bác sẽ không ân hận đâu vì chất lượng khác hẳn nhau đấy bác ạ,chỉ có cái nào đồ chính hãng ko có họ nhập ở ngoài vào bán thì đắt lắm.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

@pham_cathay: sao phân biệt đc đâu là hãng ngoài, đâu là hãng chính hãng đây bác ơi... ^_^ bác nên nhớ VN mình cạnh TQ đấy ;)... mà bọn hãng thì nó ko có lương tâm đâu ạ ^_^

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

@ kanz_min : Hãng nó có tờ giấy báo giá phụ kiện chính hãng phụ kiện có 1 điều là khi bác để cạnh nhau sẽ rất dễ phân biệt về chất lượng thôi

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Hôm nay em mới hỏi rồi. Toàn bộ bộ đèn sương mù chính hãng + công lắp đặt 4,3tr.

Tập Lái
2/1/07
17
0
0
37

Theo em bác cứ múc đi ạ, vì sau khi lắp thì bác mới thấy đáng đồng tiền. Như xe em, gắn đèn sương mù chính hãng rồi thì chạy an tâm lắm, mới thứ 4 tuần trước em đi từ Đồng Tháp về, tới đoạn từ ngã 3 Trung Lương về Sài Gòn, cả con đường tối thui ko đèn, lại gặp trời mưa to có giông nữa, nhờ cái đèn sương mù chính hãng có góc phát sáng rộng chứ không thì em "ủi" giải phân cách mấy lần rồi (vì hệ thống phản quang của nó quá cũ, bụi bám nhiều và hư hết rồi,đường lại nhiều khúc cua). Còn nữa, nhờ nó mà em phát hiện kịp thằng nhóc đang đứng chờ ngay con lươn:mad::mad::mad: (hix khổ cái thân em lúc đó quá tối gặp chói đèn xe ngược chiều nữa) . Mém tí nữa thì...... Đừng tiếc tiền mà ân hận về sau bác ạ.:):):)

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

@bác vonga: em cũng giống bác rồi, hãng khuyến mãi cho em hai cái đèn cùi bắp bác ạ, công tắc bật đèn thì y chang như bác nói, không có công tắc trên cần gạt đèn xi-nhan. Bác thay đèn sương mù chính hãng thì nó sẽ làm lại luôn cái công tác bật đèn sương mù trên cái cần gạt đèn xi-nhan luôn ạ? chi phí tổng cộng hết bao nhiêu cho hai cái đèn chính hãng này vậy bác?

Trích đoạn: vonga

Đúng roài. Đèn chính hãng thì công tắc được tích hợp ngay trên cần xi nhan, chỉ báo đầy đủ trên táp lô và quan trọng nhất là rất sáng và góc chiếu rộng. Đèn nhái thì phải lắp thêm một cái công tắc ở một trong 3 cái nắp nhựa chờ phía dưới cái mấy cái nút chỉnh độ sáng đèn táp lô trông rất hàng mã và độ sáng yếu lại không đều. Em mua xe được đại lý khuyến mại cái đèn dỏm đó, đi được mấy hôm em quẳng quách đi và thay bằng đèn chính hãng nên mới biết rõ vậy.

Hạng B2
29/7/06
109
3
18
CHXHCNVN
www.otosaigon.com

Không phải làm thêm công tắc ở cái cần gạt đèn xinhan đâu mà là thay luôn cái mới tích hợp sẵn công tắc đèn sương mù y chang như 2.0.Cái cũ thì mời bác mang về cất đi để dành bác metallic nhé

Hạng B2
14/6/07
235
19
18
43
HCMC
www.vnexpress.net

Thks bác Phạm, vậy tổng cộng phải chi bao nhiêu cho nó bác nhỉ?

Trích đoạn: pham_cathay

Không phải làm thêm công tắc ở cái cần gạt đèn xinhan đâu mà là thay luôn cái mới tích hợp sẵn công tắc đèn sương mù y chang như 2.0.Cái cũ thì mời bác mang về cất đi để dành bác metallic nhé