Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Em đi Sài Gòn-Tây Ninh thấy có nhiều ngã tư có 3 loại tín hiệu chỉ dẫn kia không đồng nhất.Cụ thể:mũi tên dưới đường thì chỉ rẽ trái(lúc thì rẽ trái và đi thằng),bảng chỉ dẫn thì rẽ trái và đi thằng(lúc thì chỉ rẽ trái),đèn tín hiệu thì trái thằng ngược nhau...Em không hiểu mình ưu tiên tuân thủ theo tín hiệu nào khi gặp trưòng hợp chỉ dẫn lung tung không đồng nhất như vậy ạ?
Ngoài ra,đoạn Củ Chi trở đi thấy nhiều ngã tư có đặt bảng báo tốc độ tối đa 50km/h ở trên cao chứ không như QL1,em không biết có tác dụng gì khi thấy tất cả các xe đều chạy 80km/h?
Các bác tư vấn giúp em để còn cãi với xxx ạ?Thanks các bác!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em chịu, em chỉ biết cái biển tạm thời sẽ có hiệu lực hơn cái biển cố định, còn như bác nói thì phải có hình vẽ may ra mới hình dung được, còn không thì....tới lúc đó tính. Mà thường mấy chỗ thế này xxx lại không đứng đâu ạ, chẳng hiểu tại sao.;)

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Dĩ nhiên là bác phải ưu tiên theo đèn là cái quan trọng nhất - bảng chỉ dẫn sẽ là cái báo hiệu trước rồi mũi tên dưới đường là cái báo hiệu kế tiếp.

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
*khi đồng thời có các hình thức báo hiệu cùng ở một khu vực mà có ý nghĩa khác nhau thì phải chấp hành hiệu lệnh theo thứ tự sau:

1-Hiệu lệnh người điều khiển giao thông
2-tín hiệu đèn hoặc cờ
3-hiệu lệnh của bảng báo hiệu
4-vạch kẻ đường

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
Nhưng khi gặp xxx thì chúng nó phạt chúng ta không theo thứ tự ..... nó cứ giả điên quất hết cho dù là tình ngay lý gian

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Khi không có xxx thì không có gì là ưu tiên là quan trọng cả. Khi có xxx thì mấy cái bác nêu là muỗi với xxx. Ý xxx là quan trọng hơn cả. Còn khi bác dùng quyền gọi cho nguời thân, quyền của Bác thì bác là quan trọng hơn cả xxx.