Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Đèn trần xe- Các bác giúp cho

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
yakahomo nói:
Bác nhớ địa chỉ không? Cho mình xin
Bác ra đương Lý Thường Kiệt Q11 chổ bán đén led có bán loại đèn vỉ 12 bóng hoặc 16 bóng năm trên một vỉ và có đầu để gắn vào thay thế cho đèn có 2 nhọn luôn rất tiện và phía trên vỉ có băng dính 12 mặt luôn để dán vào hộp đèn trần của xe mở lên cho ánh sáng trắng rất tiện xe tôi gắn rồi , không phải độ chế gì cả giá loại vỉ 12 bóng led là 100k .

Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
yakahomo nói:
Bác ra đương Lý Thường Kiệt Q11 chổ bán đén led có bán loại đèn vỉ 12 bóng hoặc 16 bóng năm trên một vỉ và có đầu để gắn vào thay thế cho đèn có 2 nhọn luôn rất tiện và phía trên vỉ có băng dính 12 mặt luôn để dán vào hộp đèn trần của xe mở lên cho ánh sáng trắng rất tiện xe tôi gắn rồi , không phải độ chế gì cả giá loại vỉ 12 bóng led là 100k .

Cái này em thấy cực kỳ đơn giản mà. Bác lấy cái đĩa CD hỏng lấy mặt bóng làm chóa luôn, cắt cho vừa đèn trần gin theo xe. Khoan lổ (hơ nóng cọng thép chọc qua) để gá LED vào. Cứ nối tiếp 4 LED thành 1, bác muốn 8 bóng hoặc 12/16 v... tùy bác, cứ đấu song song các đoạn với nhau (4 LED nối tiếp thành 1 đoạn)
Đưa ra 2 dây chính ra đấu vào đảm bảo sáng lóe ngay.
Em đã từng làm rồi nhưng làm cho chổ soi chân, đẹp và rẻ. Việc gì phải mất tới 100k. Mỗi LED siêu sáng là 700 đồng. Bác nên chọn loại LED lùn nhỏ gọn hơn.