Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đèn vàng /sương mù ở F10

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Các cụ cho hỏi ngu tí:

Hôm vừa rồi buổi chiều tối mưa nên tôi mới bật đèn vàng lên, nhưng có vẻ ko có chuyện gì xảy ra.

Sau đó, về tới nhà, tôi bật hết đèn lên rồi tắt từng loại một mà không nhận thấy có sự tham gia của đèn vàng!!!

Vậy có cụ nào bị như thế ko?

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Tầm chiều chạng vạng và sáng bình minh. Là 2 thời điểm khó chạy nhất
Vì khi đó ánh sáng mặt trời còn, sẽ giao thoa với ánh sáng đèn đường và đèn xe. Làm giảm tầm nhìn. Gọi nôm na là đèn không " ăn đường" .
Nếu đi xe máy để ý mấy chiếc xe hơi tầm đó xài đèn vàng hay đèn bi bóng 4300K thì rọi rất gần. Nhưng nếu xe nào đèn trắng ( hơn 6000K) thì rọi rất xa và rất dể quan sát. Do ánh sáng trắng không bị giao thoa ánh sáng mặt trời.

Nhưng đèn trắng thì khi đi mưa vào ban đêm hay sương mù thì lại dở. Nên nếu ít đi sương mù thì quất đôi đèn trắng là ok.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Cubibmw@ Ý tôi là dường như cái đèn vàng ở xe tôi không làm việc vì tôi không thấy có hiệu ứng gì ở bộ đèn của tôi.

À, mà tôi đã thay loại FULL LED Adaptive! Hay là vì nên thay nên thế nhỉ!!!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Cubibmw@ Ý tôi là dường như cái đèn vàng ở xe tôi không làm việc vì tôi không thấy có hiệu ứng gì ở bộ đèn của tôi.

À, mà tôi đã thay loại FULL LED Adaptive! Hay là vì nên thay nên thế nhỉ!!!

Lẽ ra nếu bác bật thì nó sẽ phải lên chứ! Nếu xe đã lên và code adaptive headlight thì bác thử đánh lái qua một bên xem đèn sương mù có tự bật bên quẹo kg nhé? (Nó phải tự bật khi vào cua)

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Lẽ ra nếu bác bật thì nó sẽ phải lên chứ! Nếu xe đã lên và code adaptive headlight thì bác thử đánh lái qua một bên xem đèn sương mù có tự bật bên quẹo kg nhé? (Nó phải tự bật khi vào cua)
Cảm ơn hội trưởng! Để tối tôi về thử lại! Nhưng theo trí nhớ thì hình như không :3dnhiumay: