Hạng D
2/8/09
1.563
84
48
Re: Đèn check engine của KF sáng vì chuột cắn

DVVung nói:
Chắc vợ 2 của bác chỉ bị cảm nhẹ thôi. Bác đừng lo lắng quá.
Chúc vợ 2 bác sớm bình phục

thanks bác quan tâm nhé em sẽ đi khắc phục vợ 2

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/4/08
313
0
16
Re: Đèn vàng check engine của KF nhạy thế hả các bác

zinknguyen nói:
DVVung nói:
Chắc vợ 2 của bác chỉ bị cảm nhẹ thôi. Bác đừng lo lắng quá.
Chúc vợ 2 bác sớm bình phục

thanks bác quan tâm nhé em sẽ đi khắc phục vợ 2

Nếu có vợ thiệt rồi thì kêu là vợ 2, vậy e chưa vợ thì kêu là vợ cả hả pác?

Hạng B2
7/1/10
265
1
18
44

Chưa có bà cả thì em nó cũng vẫn là bà 2 thôi ạ.

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48

báo các bác em đã đem vợ 2 lên Huyndai VH kiểm tra và vô cùng đau xót là lũ chuột chui vào xe cắn nát dây điện trong máy rất nhiều và em đã nối dây lại hết nhưng còn cái cảm biến oxy đã hư và kh6ng có hàng thay nên phải đợi đặt hàng(em nghĩ cái này giá chát lắm đây),em mong các bác có vợ 2 như em nên cẩn thận lũ chuột nhé,từ nay gửi xe ngoài gara chắc em lại mất ăn mất ngủ cề mấy con chuột nữa rồi

Hạng D
23/8/08
3.140
1.832
113
45

zinknguyen nói:
báo các bác em đã đem vợ 2 lên Huyndai VH kiểm tra và vô cùng đau xót là lũ chuột chui vào xe cắn nát dây điện trong máy rất nhiều và em đã nối dây lại hết nhưng còn cái cảm biến oxy đã hư và kh6ng có hàng thay nên phải đợi đặt hàng(em nghĩ cái này giá chát lắm đây),em mong các bác có vợ 2 như em nên cẩn thận lũ chuột nhé,từ nay gửi xe ngoài gara chắc em lại mất ăn mất ngủ cề mấy con chuột nữa rồi

Bác làm 1 khung hình chữ nhật gắn keo dính chuột lên đặt xung quanh xe. Bọn chuột dính vài con đảm bảo sẽ không có con nào dám bén mảng đến đó nữa.
Tai hại thật.

Hạng B2
7/1/10
265
1
18
44

Lũ chuột luôn là nỗi ám ảnh của vợ hai các bác. Trước em có đọc một bài trên OF thấy có một bác bày là dùng mỡ chăn để xua đuổi lũ chuột( Bôi mỡ chăn vào chỗ mà bác cho là chuột sẽ vào đường đấy), nghe cũng thấy có lý vì chuột rất sợ chăn, khi chưa có giải pháp nào hiệu quả các bác làm cách này thử xem sao:D