Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Hi các bác, tuần sau e định đi Sài Gòn --> Đức Mẹ Tà Pao --> Đà Lạt mà e chưa đi cung đường Tà Pao bao giờ. Hóng các bác chia sẽ kinh nghiệm.
Bác đi CT quẹo phải ra QL1 đi thẳng qua TX Long Khánh tới ngã 3 quẹo trái vào QL55 chạy thẳng ngang Đức Mẹ TP đi tiếp đụng QL20 quẹo phải đi ĐL.
Tuyến này đi xa hơn QL20 và 766, 713 tuyến Tà Pứa, không đi qua đèo Bảo Lộc.

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Riêng đèo Tà Pứa: Đèo ngắn, dốc khoảng 3-4 cua chữ U liên tiếp, nhiều ổ trâu chạy phải né bánh. E chạy sedan lên xuống bình thường, nhớ quan sát mặt đường và gương cầu ở mấy khúc cua.
Đường đi từ cua Heo Long Khánh đến Xuân Lộc 50-60kmH, đường nhỏ nhưng ok, 2 xe né thoải mái.
Đường Bình Thuận đến chân đèo Tà Pưa tốt, ít trạm xxx, tốc độ 60-80, đường đẹp, có chỗ dừng nghỉ, có thể nghỉ ăn uống đoạn Võ Xu. Có 1 cầu đang sửa, từng xe một qua, không nối đuôi.
Hết đoạn đèo Tà Pứa giáp Lâm Đồng qua 5-6 cầu gì đó, đường nhám, vùng bà con đồng bào sanh sống nên cẩn thận người đi bộ và xe máy. Qua hết đoạn này là ngay chân đèo Bảo Lộc.
Lợi thế cung này là ko thu phí và chưa thấy chim mồi. Ít trạm xxx. Một số cầu yếu nên hạn chế được xe tải nặng. Nhược điểm là xa hơn một chút (ko đáng kể) và dính đoạn đèo Tà Pứa hơi khó đi.

View attachment 1912876

hoặc QL1A tới ngã 3 Tân Minh quẹo trái QL55 đâm thẳng dô Tánh Linh rùi hỏi đường cũng tới đèo Tà Pứa

cái đèo toàn chữ Z tổng cộng chỉ có 4km thoai
lúc hết đường đâm ra QL20 quẹo phải chưn đèo Bảo Lộc dân bản địa kiu là "ngã ba Bờ Sao" (phiên âm tiếng Thượng B'Sao)
ra tới đây rùi mà... đổi ý
thì quẹo trái dìa đèo Chuối dìa thành hồ lun he...eh

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Có bác nào vừa đi qua cung đường đèo Tà pứa update đường này có dặm vá lại chưa các bác nhỉ?

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Nhớ cái thời QL20 đang đào xới, AEOS rủ nhau vượt đèo Tà Pứa, kỷ niệm thật vui. Nhiều khi đi cả đoàn kéo nhau trong đêm giống như hành quân dzậy...khakha..
Hôm nào, quay lại đèo Tà Pứa để thưởng thức sầu riêng như ý của bác Sáu.
Dạo này, mấy đứa em từ VT đi ĐL cứ theo Tà Pứa, sedan đi ngon lành....

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Mình mới đi hôm tết Tây, tới đèo lúc 7g tối nên tối thui, thấy ớn nhưng đường trống, chạy ngon, có vài đoạn hơi bụi bặm và xấu tí.

• Like
Reactions: huy812000
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
thứ 7 này sẽ đi từ Bà Rịa lên Đà Lạt qua ngả đường DT766 DT713 đèo Tà Pứa. Nhờ anh em ai mới đi cho xin chút thông tin đường xá nhé. Tks. (tính đi QL55 qua Đức Mẹ Tà Pao mà thấy xa hơn tầm 40km nên thôi).

Tập Lái
15/7/19
16
36
13
41
tôi đi hồi cuối tháng 5/2020
tình hình đèo các ổ gà, ổ voi chưa có dặm vá nhưng sedan vẫn đi ổn, thấy không có vấn đề gì
qua đến địa phận đạ hoai thì đường mở rộng, trải nhựa gần như xong nên chạy tốt hơn địa phận tánh linh
cam hành trình hơi cùi, bác thông cảm

• Like
Reactions: QuangSG
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
tôi đi hồi cuối tháng 5/2020
tình hình đèo các ổ gà, ổ voi chưa có dặm vá nhưng sedan vẫn đi ổn, thấy không có vấn đề gì
qua đến địa phận đạ hoai thì đường mở rộng, trải nhựa gần như xong nên chạy tốt hơn địa phận tánh linh
cam hành trình hơi cùi, bác thông cảm
Cảm ơn bạn nhé, vậy thì yên tâm rồi vì mình đi xe gầm cao 7c.
Bổ sung: đường này biển báo tốc độ đầy đủ không bạn ơi? vì lần đầu nên cũng cần cẩn thận chút

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/7/19
16
36
13
41
Cảm ơn bạn nhé, vậy thì yên tâm rồi vì mình đi xe gầm cao 7c.
Bổ sung: đường này biển báo tốc độ đầy đủ không bạn ơi? vì lần đầu nên cũng cần cẩn thận chút
bác yên tâm, biển báo giao thông đầy đủ
đường vắng nên bác chú ý quan sát

• Like
Reactions: QuangSG