Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
Em định hỏi cại vụ 'hơi ớn...' đó. Vk em định đi vào buổi tối, bắt đầu từ SG khoản 20h. Tầm đó có xem đi nhiều ko Bác ?
Đoạn qua đèo Tà Pứa đến QL20 khoảng 17km tên gọi ĐT713 đường giống như đường nội bộ khá nhỏ vừa cho 2 xe oto chạy ngược chiều qua. Có đoạn qua khu dân cư người dân tộc Bác chạy cẩn thận vì ban đêm có nhiều đoạn không có đèn đường, em chạy 1 lần tới đèo khoảng 18g30 chạy một đoạn thì sụp tối. Theo em thì Bác không nên đi tuyến này vào buổi tối vừa không an toàn GT chưa kể khi xui gặp mấy ông dân tộc say xỉn kiếm chuyện thì mệt lắm.
Với lại đoạn trước và sau đèo đường khá xấu khoảng gần 10km nên dễ bị sụp ổ trâu, voi và khủng long. Bác đi QL20 cho an toàn trừ khi Bác chở hàng......thì đi tuyến đó không có xxx. He he em nói đùa tí.
PS: Khung giờ Bác đi em nghỉ chỉ có 1 xe của Bác thỉnh thoảng có vài xe tải, xe khách 16 chổ và xe gắn máy đi thôi.
Vụ hơi ớn e nói là đèo này rất vắng xe, cảm giác heo hút mà trời sụp tối hơi ghê vụ hỏng hóc hoặc xe 2b chạy ẩu. Bác xuất phát 20h, chắc tầm 22~23h tới đèo, giờ này chắc chỉ có mình xe Bác =)
Trước đèo và sau đèo hiện tại đường nhựa đẹp, đi qua khu dân cư ở không có đèn đường nên chịu khó chạy chậm quan sát 2 bên thôi :D

Hạng C
27/8/11
628
485
63
Thời QL20 cải tạo trước 2016, đi đường tránh ngỏ đèo Tà pứa ổ khủng long đã qua lâu rồi bác. Hiện khu vực đèo vẫn còn rải rác ổ gà, nhưng chỉ cần chú ý thì xe nào cũng chạy ổn.
View attachment 2260984
View attachment 2260985
View attachment 2260986
Vậy thì cũng ổn ha bác Sáu, hôm qua có ông bạn mới đi ĐL về bằng đường này thấy khen đường đẹp lắm, em thấy cũng hơi lạ.
Em thấy đi ĐL thì QL 55 đường đẹp nhất, hai bên đường cây cối vào mùa thu thì mê ly.. có điều là đường đèo quanh co liên tục cũng mệt... chỉ cuối đường gần Bảo Lộc thì quá xấu, xe tải nhiều..

• Like
Reactions: PhongPKH-2019
Tập Lái
6/6/19
28
27
16
43
Chào các Bác, mới đi Tà pứa tuần rồi. Cảm thấy đường xuống cấp quá (đoạn đèo) so với khoản 7 tháng trước, ko đi cao tốc mà rẻ qua QL27. Cảnh đẹp chạy thoải mái, thư thả.... nhẹ đầu. Về mình đi QL55 tuy xa hơn nhưng cảnh quan đẹp, hoang sơ, thoải mái, có đoạn cho chạy 80km/h mặc dù mình cảm thấy đường rất nhỏ ???

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng C
27/8/11
628
485
63
View attachment 2278204
Em vừa đi hôm qua, giờ bên phía Lâm đồng đã sửa lại mở rộng hơn đi ngon hơn, bên phía bình thuận vẫn còn nát cả trên đèo cũng như vậy
Đi thế này thì cứ QL20 mà chạy cho khỏe các bác ạ. Em năm nào cũng đi Đà Lạt, đường đèo Ta pứa này lúc trước khi còn làm QL20 cũng đi mấy lần, xe gầm thấp đúng là cực hình, gần đây có đi bằng QL28 về Phan Thiết, rồi QL55 về Lagi... nói chung sau khi làm xong thì QL 20 chạy khỏe nhất.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
View attachment 2278204
Em vừa đi hôm qua, giờ bên phía Lâm đồng đã sửa lại mở rộng hơn đi ngon hơn, bên phía bình thuận vẫn còn nát cả trên đèo cũng như vậy
Hình Bác chụp là phía LĐ hay Bình Thuận vậy? Có 1 Bác mới đi về hôm cuối tuần đưa hình lên thấy cũng tốt chắc là đường phía Lâm Đồng.

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Hình Bác chụp là phía LĐ hay Bình Thuận vậy? Có 1 Bác mới đi về hôm cuối tuần đưa hình lên thấy cũng tốt chắc là đường phía Lâm Đồng.
[/QUOTE/]
Em chụp bên phía BT, bên phía đó từ năm trước đến nay vẫn vậy, có phía LĐ thì đẹp, mở đường rộng chưa có cả vạch kẻ đường

• Like
Reactions: ttqui2005
Em cập nhật đèo Tà Pứa mùa mưa có thêm vài ổ trâu

Từ Sài Gòn lên qua 4 cua cùi chỏ, đường tốt hơn và nhớ chú ý ổ trâu kẻo sụp bánh ê ẩm.

Từ cua Heo đến chợ Xuân Bắc, KO NÊN đi đường Hồng Quang, đoạn cuối đang bị hư, ổ trâu ổ voi nhiều.

Em hỏi thăm về tốc độ cho phép
  • từ lối ra cao tốc - QL1 - cua Heo là 80-60 ? Xe oto đi cả 2 làn ?
  • DT 766, DT 713, DT 763
  • Xuân Thành-Suối Cao-Thọ An
  • Ruộng Tre-Thọ An.