Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
Riêng đèo Tà Pứa: Đèo ngắn, dốc khoảng 3-4 cua chữ U liên tiếp, nhiều ổ trâu chạy phải né bánh. E chạy sedan lên xuống bình thường, nhớ quan sát mặt đường và gương cầu ở mấy khúc cua.
Đường đi từ cua Heo Long Khánh đến Xuân Lộc 50-60kmH, đường nhỏ nhưng ok, 2 xe né thoải mái.
Đường Bình Thuận đến chân đèo Tà Pưa tốt, ít trạm xxx, tốc độ 60-80, đường đẹp, có chỗ dừng nghỉ, có thể nghỉ ăn uống đoạn Võ Xu. Có 1 cầu đang sửa, từng xe một qua, không nối đuôi.
Hết đoạn đèo Tà Pứa giáp Lâm Đồng qua 5-6 cầu gì đó, đường nhám, vùng bà con đồng bào sanh sống nên cẩn thận người đi bộ và xe máy. Qua hết đoạn này là ngay chân đèo Bảo Lộc.
Lợi thế cung này là ko thu phí và chưa thấy chim mồi. Ít trạm xxx. Một số cầu yếu nên hạn chế được xe tải nặng. Nhược điểm là xa hơn một chút (ko đáng kể) và dính đoạn đèo Tà Pứa hơi khó đi.

View attachment 1912876
Mình ở AG cho mình hỏi Nếu đi ĐL bằng tuyến đường trên (đèo Tà Pứa) thì xuất phát tại SG bằng đường và QL nào vậy Bác? Xin cám Bác

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Mình ở AG cho mình hỏi Nếu đi ĐL bằng tuyến đường trên (đèo Tà Pứa) thì xuất phát tại SG bằng đường và QL nào vậy Bác? Xin cám Bác
  1. Nguyễn Văn Linh > cầu Phú mỹ> cao tốc
  2. Võ Văn Kiệt > hầm chui> cao tốc
Chưa đi, không biết em nào tiện hơn.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Cám ơn bác. E mới vừa đi qua. Chỉ có khúc quanh co đèo tà pứa là có ổ trâu. Ngoai ra thì đường chấp nhận đc, ít xe. Xxx thì k thấy nhưng biển 50, 60 thì nhiều. Do lạ đường nên e cũng chạy theo biển báo mặc dù đường trống.
vậy là đoạn từ đèo tà pứa tới thị trấn Damri là hết ổ trâu rồi hả Bác? kỳ trước em đi bằng sedan một lần em hối hận luôn cái đoạn đó.....

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Gửi các bác cái clip chạy đèo Tà Pứa hồi giữa tháng 7, cuối tuần này về Saigon chắc em đi tiếp- sẵn ghé ăn vài trái sầu riêng tại chỗ luôn. Sorry em về cao tốc nên không dám lãnh mấy ký sầu riêng cho bác ở Biên Hoà :)

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Đèo Ta pua mới đi sáng nay, ngon lành, vắng vẻ, không bóng xxx

HNS confirmed
Hạng B2
24/3/10
101
160
33
Hi các bác, tuần sau e định đi Sài Gòn --> Đức Mẹ Tà Pao --> Đà Lạt mà e chưa đi cung đường Tà Pao bao giờ. Hóng các bác chia sẽ kinh nghiệm.

• Like
Reactions: truongan
Hạng B2
19/5/14
125
35
28
Tphcm
E mới đi tà pứa về hôm qua ko thấy csgt , đường ngon thoáng, mấy ổ gà ko vấn đề j sedan thoải mái

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Đoạn từ AG vào Cao Tốc SG-DG em không chỉ vì chắc Bác biết rồi.
  • Ra khỏi CT Bác quẹo phải đi QL1 đi thẳng tới ngã 3 vào Long Khánh đường Hồ Thị Hương.
  • Từ HTH Bác quẹo trái Hoàng Diệu, quẹo trái Ngô Quyền, quẹo phải Duy Tân đi thẳng Xuân Lộc - Long Khánh.
  • Hết XL- LK Bác quẹo trái đi DT766 qua thị trấn Võ Xu quẹo trái vào Đèo Tà Pứa chạy thẳng qua 5 cây cầu Bác gặp Ql20 quẹo phải chừng 1km thì Bác vào đèo Bảo Lộc.
Lưu ý trong thị trấn chỉ cho 50km ngoài thì 80km có đoạn 60km, csgt chỉ bắt xe máy lấn lane ở TT Võ Xu.
Khúc TX Long Khánh hơi zích zắc một chút nhưng đường rất ngắn chỉ có đoạn Duy Tân là dài thôi. Nếu Bác ngại thì đi thẳng QL1 đến ngã 3 DT 766 thì quẹo trái đi tiếp như em hướng dẫn.

• Like
Reactions: cruze 2016bm
Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
Đoạn từ AG vào Cao Tốc SG-DG em không chỉ vì chắc Bác biết rồi.
  • Ra khỏi CT Bác quẹo phải đi QL1 đi thẳng tới ngã 3 vào Long Khánh đường Hồ Thị Hương.
  • Từ HTH Bác quẹo trái Hoàng Diệu, quẹo trái Ngô Quyền, quẹo phải Duy Tân đi thẳng Xuân Lộc - Long Khánh.
  • Hết XL- LK Bác quẹo trái đi DT766 qua thị trấn Võ Xu quẹo trái vào Đèo Tà Pứa chạy thẳng qua 5 cây cầu Bác gặp Ql20 quẹo phải chừng 1km thì Bác vào đèo Bảo Lộc.
Lưu ý trong thị trấn chỉ cho 50km ngoài thì 80km có đoạn 60km, csgt chỉ bắt xe máy lấn lane ở TT Võ Xu.
Khúc TX Long Khánh hơi zích zắc một chút nhưng đường rất ngắn chỉ có đoạn Duy Tân là dài thôi. Nếu Bác ngại thì đi thẳng QL1 đến ngã 3 DT 766 thì quẹo trái đi tiếp như em hướng dẫn.
Cám ơn Bác.Mình định tháng 09 mới đi vì đi tháng này ĐL ít khách thong thả hơn mấy tháng hè này.