Tập Lái
10/6/14
32
14
3
41
Mình định tuần sau đi ĐL cung này xe sedan, bác nào mới đi cập nhật tình hình đèo giùm. Cảm ơn các bác.
Mình mới đi tuần trước, đi thấy bình thường, ko xấu. Được cái đi nhẹ đầu hơn đi QL20

Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh
Tính đi tính lại Quốc lộ 20 vẫn okie hơn mà, trừ thích trải nghiệm cung duong mới, hoac có xe trâu bò như bán tải,... Quoc lộ 20 cứ canh đưng di vào cung giờ đông đúc, và đi đúng vạch đúng biển báo, đúng tốc độ là không sợ thằng CA nào cả,

Hạng D
3/1/09
1.294
10.211
133
Tính đi tính lại Quốc lộ 20 vẫn okie hơn mà, trừ thích trải nghiệm cung duong mới, hoac có xe trâu bò như bán tải,... Quoc lộ 20 cứ canh đưng di vào cung giờ đông đúc, và đi đúng vạch đúng biển báo, đúng tốc độ là không sợ thằng CA nào cả,
kk, đi đèo dốc , mấy khúc cua có vạch liền, em đó bác kg cán vạch đó:D

Tập Lái
8/8/14
5
4
3
20/7 này e đi Đà Lạt. Bác nào đi cung đường đèo này rồi cập nhật tình giúp e ạ. Cảm ơn các bác

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
kk, đi đèo dốc , mấy khúc cua có vạch liền, em đó bác kg cán vạch đó:D
Đi QL14 Tây Nguyên mới sợ vạch liện chứ 20 ai làm gì bác đâu. Mà đi hết Tà Pứa thì cũng về đèo BL lại thôi

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Mình định tuần sau đi ĐL cung này xe sedan, bác nào mới đi cập nhật tình hình đèo giùm. Cảm ơn các bác.
20/7 này e đi Đà Lạt. Bác nào đi cung đường đèo này rồi cập nhật tình giúp e ạ. Cảm ơn các bác
Mới từ Dalat về hôm chiều Chủ nhật rồi. DT713 địa phận Lâm Đồng cho đến đèo Tà Pứa đường nhỏ hơi dằn xóc tí thôi, đèo ngắn nhưng có mấy cua cùi chỏ khá gắt và dốc, ổ gà đã dặm vá, cứ chạy cẩn thận thì sedan vẫn ok (khuyến cáo nên chuyển số bán tự động nếu xe AT để lên/xuống đèo an toàn hơn). DT713 vào địa phận Bình Thuận đường đẹp 80km/h chú ý khu dân cư 50km/h, vào Đồng Nai DT766 giới hạn 60km/h
Đến Ông Đồn sợ đông xe QL1 nên em vào đường Xuân Lộc Long Khánh mới thấy tai hại - đường nhỏ, xe máy nhiều nên đi rất chậm- chắc lần sau ra QL1 đi luôn cho khoẻ.
Một vài ảnh trên đèo, hôm nào rảnh em post full clip qua đèo cho các bác dể hình dung hơn.
Đèo Tà Pứa đi Đà Lạt đường xá thế nào?

Attachments

Chỉnh sửa cuối: