DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Nó vẫn ngang nhiên lừa đảo và càng ngày càng quy mô Phèo ợ :( . Cơ quan nhà nước và báo chí chắc ăn ngập mặt rồi. KH Gửi đơn tố cáo tới báo tuổi trẻ cách đây mấy tháng nó ko đăng mà giờ nó đăng bài "Công ty Kim Phát tưng bừng khai trương trở lại" :)))))

Dân đen không dám lừa ai hết bác à, bỏ tù sao. Đi lừa được mà không bị tù, chỉ có nhà nước đứng sau. Mấy cái dự án Q9 mà dính đến chút ít lừa đảo, đều là công ty nhà nước hết

• Like
Reactions: do-thanh
Tập Lái
11/2/17
0
18
2
35
Ở đây chúng mình rất tỉnh bạn Ngọc ạ, chưa bị lừa quả nào và chắc chắn là luôn thế, chúng mình không chung hoàn cảnh với bạn được, chúng mình chỉ hỏi mua nhà đất từ vài tỏi trở lên thôi.
À vâng, mình biết các bạn trên này rất tỉnh ạ, nhưng chưa chắc tất cả bạn bè người thân quen của các bạn đã tỉnh hết mọi lúc mọi nơi, cũng có thể có lúc chủ quan. Nên mình chia sẻ lên đây có ai biết thêm đc thì tốt để tránh thôi. Chứ mình cũng ko bảo các bạn chung hoàn cảnh với mình :)

• Like
Reactions: LeeNgoc and Kash
Tập Lái
11/2/17
0
18
2
35
Dân đen không dám lừa ai hết bác à, bỏ tù sao. Đi lừa được mà không bị tù, chỉ có nhà nước đứng sau. Mấy cái dự án Q9 mà dính đến chút ít lừa đảo, đều là công ty nhà nước hết
Đúng rồi bạn, nếu ko biết ông nào chống lưng cho nó thì khó mà giải quyết, Thanh tra chính phủ có vào cuộc mà người chống lưng là mấy ông lớn thì TT cũng làm lơ thôi hà.

8/8/16
1.734
2.891
113
Giấy tờ bđs VN hành ,rối nên bà con ít hiểu ,thông cảm là đúng - lỗi XÃ HỘI 1 phần nhỏ 6%
Càng Sốt ,Tranh Mua ÀO ÀO là càng tránh xa..
Bà con nhào vô thì là lỗi tại m => 94 % lỗi tại bà con

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LeeNgoc
Tập Lái
24/9/16
1
68
13
32
giahungland.vn
Ôi trời ơi! mất mặt mô giới tụi Em quá, Về đất nền vùng ven thì ko lạ mấy vụ này... Chúc Bác thưa kiện thắng lợi.

• Like
Reactions: LeeNgoc
Tập Lái
6/3/17
0
6
2
30
Kinh nghiệm bác ạ. Ông bà ta hay nói chọn mặt gửi vàng bác nhé :)

Hạng B1
8/3/17
70
135
33
Hi. Không riêng gì Kim Phát đâu các bác. Công ty Cường Thịnh Phát, Đất Nguồn, Kim Oanh( cty này đỡ hơn)... Tất cả các công ty bán đất phân khúc giá rẻ ở Long An, Đồng Nai, Bình Dương, Bình Phước đều dùng chiêu tạo thị trường sốt ảo, cài nhân viên làm giả đóng khách. Trước e vào làm sale 1 thời gian bên Cường Thịnh Phát, thấy bán đất thất đức quá nên e nghỉ luôn. Người có tiền họ thấy đất rẻ mua vài nền để đó, còn người có ít tiền thì bị thị trường cũng lao đầu theo. Thấy đất rẻ nên ham. Tiền nào của đó thôi các bác à. Rẻ thì ở xa. Mà tốt nhất mua đất có sổ hãy mua. Mua đất hợp đồng không biết 4-5 năm sau đã nhận được sổ chưa. Tâm lý người Việt ham rẻ mà.

Chỉnh sửa cuối: