Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Lúc ký cọc là đất dự án, sau đưa hợp đồng lại là đất xây nhà ở xã hội. Dự án này cấp cho một cty Lê Hương Sơn chứ ko cấp cho Kim Phát hay Việt Hưng Phát. Và cty Lê Hương Sơn này chưa hoàn thành nghĩa vụ ngân sách, chưa làm thủ tục hồ sơ dự án. Về cơ bản LHS chưa được kinh doanh, chứ đừng nói là KP hay VHP.
Một số cứ nghĩ là lướt sóng nên nhắm mắt ký. Còn mình đọc đến hợp đồng là thấy có vấn đề. Càng tìm hiểu càng ra nhiều vấn đề.
Bác kĩ như vậy là đúng.

Tập Lái
9/5/17
0
71
12
36
Bác kĩ như vậy là đúng.
Nhưng lên đòi cọc nó ko trả bác ạ. Đưa mấy thằng nhân viên, hỏi nó tên họ đầy đủ, card giới thiệu, nó ko đưa, ko cho. Một buổi lên hỏi vấn đề hợp đồng không mà gặp 4 thằng và chốt lại là một thằng giang hồ. Cty Cổ phần có khác.

Tập Lái
9/5/17
0
71
12
36
Mình rất thông cảm cho mấy bác cắn quả lừa. Nhưng vẫn chưa hiểu vì sao các bác đi mua đất quận 2, Nhà Bè, mà nó chở tít đến Trảng Bom vào khu đồng chó ngáp, vậy mà vẫn xuống tiền cọc được?
Trảng Bom ko đến nỗi khu đồng chó ngáp đâu bác ạ. Khu này sát bên trường học, dân cư toàn nhà cao tầng, đường xá cũng được. Cộng thêm "không khí mua bán" áp đảo tinh thần. Với cọc 20tr, 50tr. Cò mồi cứ ra rả ko mua trả lại cọc.

• Like
Reactions: thachftsanh
Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Trảng Bom ko đến nỗi khu đồng chó ngáp đâu bác ạ. Khu này sát bên trường học, dân cư toàn nhà cao tầng, đường xá cũng được. Cộng thêm "không khí mua bán" áp đảo tinh thần. Với cọc 20tr, 50tr. Cò mồi cứ ra rả ko mua trả lại cọc.
Cọc mà không mua trả lại? ở đâu ra.

Tập Lái
9/5/17
0
71
12
36
tinh thần của bác là mua đất Q9, mà tới tận trảng bom bác k chửi nó 1 trận treo đầu dê bán thịt chó ah. Giận tới mức chửi nó thì chả có tâm trí đâu mà bị áp đảo bởi không khí mua bán nữa. Chỉ có giữ chỗ mới hoàn lại tiền, còn đã cọc mua thì xác định k mua là mất. Còn nói là trả cọc thì cho mượn HD light chỗ hoàn trả rõ ràng thi ký còn k thì dẹp. Chốt lại là tiền trong túi bác chả ai lấy được hết :)
Bác tin ko? Có người la làng bị nó bắt nhốt 1 ngày trời, người nhà báo công an mới được thả ra. 1 khách thì 3-4 nhân viên "chăm sóc". Còn nhiều vấn đề mà báo chí chưa đưa ra.

Tập Lái
9/5/17
0
71
12
36
làm ăn mafia vậy mà bác cũng chịu xuống tiền , e bái phục @@
E bước xuống xe thấy vị trí được, đường xá được, treo bảng quyết định quy hoạch rõ ràng, tụi nó cũng đã làm đường, trồng cây, ngon lành :), nhưng đọc hợp đồng thì thấy chẳng được nên mới dừng.

Tập Lái
9/5/17
0
71
12
36
Trảng Bom hết ăn được rồi, tụi nó đang mở bán rầm rộ " dự án" mới ở Long Đức, Long Thành. Mọi người cẩn thận.

Attachments

Tập Lái
14/6/17
0
5
2
28
Sáng nay em chân ướt chân ráo đi phỏng vấn xin việc ở Việt Hưng Phát, người đến phỏng vấn nườm nượp và phỏng vấn sơ sài đến kì lạ. Hồi sáng em nc ngơ ngáo thế mà chiều nay bên đó gọi sang bảo đã trúng tuyển mới hay, thấy cũng vui vui. Giờ lên tra cứu mới biết bọn nó thế này, haizz. Cũng hên là quả này em không bị dụ thành 1 thằng chó lừa đảo tay sai.

Chia buồn với các bác đã bị lừa, em cũng thấy bực sao nhà nước không vào cuộc nhỉ, sao để chúng nó nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật như vậy? Thoáng nghĩ muốn làm anh hùng vào sào huyệt của chúng để lấy chứng cứ buộc tội, cơ mà nghĩ đến cơm áo thì... Em cũng là dân công nghệ, tự dưng có ý tưởng lập 1 trang web đơn giản để thống kê thông tin các công ty lừa đảo, làm ăn phi đạo đức để tuyên truyền cảnh báo mọi người, có bác nào ủng hộ không?

Tập Lái
9/5/17
0
71
12
36
Sáng nay em chân ướt chân ráo đi phỏng vấn xin việc ở Việt Hưng Phát, người đến phỏng vấn nườm nượp và phỏng vấn sơ sài đến kì lạ. Hồi sáng em nc ngơ ngáo thế mà chiều nay bên đó gọi sang bảo đã trúng tuyển mới hay, thấy cũng vui vui. Giờ lên tra cứu mới biết bọn nó thế này, haizz. Cũng hên là quả này em không bị dụ thành 1 thằng chó lừa đảo tay sai.

Chia buồn với các bác đã bị lừa, em cũng thấy bực sao nhà nước không vào cuộc nhỉ, sao để chúng nó nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật như vậy? Thoáng nghĩ muốn làm anh hùng vào sào huyệt của chúng để lấy chứng cứ buộc tội, cơ mà nghĩ đến cơm áo thì... Em cũng là dân công nghệ, tự dưng có ý tưởng lập 1 trang web đơn giản để thống kê thông tin các công ty lừa đảo, làm ăn phi đạo đức để tuyên truyền cảnh báo mọi người, có bác nào ủng hộ không?
Ủng hộ thì ủng hộ thôi nhưng có sợ ko? Tụi nó nuôi giang hồ đó. Đã có khách bị nhốt, bị đánh, bị theo dõi ép xe,... Cũng chả hiểu tụi nó nghĩ gì, làm xong rồi bỏ ra mấy trăm triệu để bồi thường cho nạn nhân, chắc tiền lừa được nhiều quá. Và cũng từng có khách tức nước vỡ bờ mà đâm luôn thằng giang hồ.
Tụi nó cũng đã vào đến đây rồi đấy.