Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Đi buôn mê thuật,đà lạt, các bác giúp giùm

hê, có cả đấy bác ...em đi đường này vài lần rồi ...không có xe ôm thì vẫy xe của các bác nông dân đi thăm rẫy nhờ chở xong bồi dưỡng tí là vui ngay ...:D

em thì sức yếu không mở bánh xe được nên làm quả bơm china 300K, trường hợp không rách vỏ quá lớn thì bơm lên chạy đỡ ...bơm tiếp ...chạy tiếp đến khi tìm được chỗ vá thì thôi ...:D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Bác làm thế là đúng,nhưng mình tưởng lái xe trên OS,mình là yếu nhất rồi.Yếu xỉu yếu xìu,chỉ còn cái thứ vô dụng là chưa yếu,nên mình dùng cái khóa mở ốc bánh xe có thêm đoạn ống nước dài 400mm để nối dài tay đòn khi mở,các bác còn khỏe cũng phải làm như vậy..!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Không lẻ rách luôn cả vỏ sơ-cua hở bác ? hơi hiếm nhưng cũng phải đề phòng :D:D vậy ta nên mua thêm 1 bộ vá xe "bèo" cũng được nhỉ ?;)

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Bác đi từ SG theo QL 14 qua Bình Phước-Đắc Nông- Đăk Lăk thật sự cũng không khó lắm đâu, bây giờ đường đã tương đối tốt và dân cư không thưa thớt như những năm 90, năm 1992 mình và đám bạn còn đi xe máy từ BMT xuống tới thị trấn Gia Nghĩa mà chẳng có vấn đề gì. Dĩ nhiên phòng xa là tốt nhưng trên xe có bộ đồ nghề và bánh xe dự phòng là đủ rồi, ngoài sức khỏe cho xe bác cũng nên cần có sức khỏe cho người lái nữa. Hiện tại ở BMT thì KS Thắng Lợi, ngay ngã sáu có chiếc xe tăng 945 ở là tốt nhất. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: binhtri
Không lẻ rách luôn cả vỏ sơ-cua hở bác ? hơi hiếm nhưng cũng phải đề phòng :D:D vậy ta nên mua thêm 1 bộ vá xe "bèo" cũng được nhỉ ?;)

vỏ xơ cua thì làm gì mà rách, có điều đánh vật với mấy cái con ốc chết tiệt ấy làm gì cho cực ..chi bằng ta bơm chạy đỡ đếm tiệm cho họ mở bằng hơi ...ngồi coi vá xe làm lon bia khỏe hơn ...:D

bác @Hung02 : em nói đường vắng là đoạn BMT -> Đà Lạt kìa chớ đường 14 thì "vô tư đê"

ps. lâu quá không gặp bác, lần ọp đầu tháng tới nhớ ra nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

í của em lỡ thay vỏ xơ-cua vào chạy 1 đoạn lại tèo lần nữa thì khổ !!!:D:D còn ý của bác Đức thì làm lon bia là quá tuyệt rồi :D:D:D