Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
Re:Thủ tục mang xe qua Campuchia ...

sag nay đi mộc bài thấy xe 4b 2b đi qua cửa khẩu ầm ầm
e chỉ chở nhà đi siêu thị thui

Tập Lái
22/6/10
26
6
8

Theo kế hoạch riêng của Gđ e thì Giỗ tổ Hùng vương e đi. Cụ thể : (do mới đi lần đầu nên em không đi xa đến Shihanouk Villa - hẹn lầu sau)
1/ Ngày 1 - (dự kiến 19/4/2012) : Đi Núi Tà Lơn (theo maps google : 87,4km )
- 7h30 đến Cửa khẩu Xà xía, làm thủ tục (mang xe qua luôn... -- sẽ nhờ Bác Hoàng làm hotline trợ giúp...hihihi....)), khởi hành đi Núi Tà Lơn (người Khmer gọi là Bokor, tức là con bò), chinh phục đỉnh Núi Tà Lơn cao khoảng 1.079m, trông giống như hình thể một con voi, chót núi luôn luôn bị mây bao phủ trắng xóa trông rất huyền bí.
- 11h30 đến Resort Thansur Bokor (5*) - thuê phòng.. + ăn trưa.....
- 14h30 tiếp tục tham quan công viên quc gia núi Bokor, khu vực thu hút nhiều du khách đến tham quan nhất là pháo đài Bokor, nơi duy nhất còn sót lại những tàn tích về một thời huy hoàng của Bokor, viếng tượng Bà Pênh, chùa Năm Thuyền; thỏa thích chiêm ngưỡng cảnh núi non hùng vĩ và nhìn ra xa là bãi biển Kép thật thơ mộng.
- 17h00 ăn chiều….
- Buổi tối tham quan tự do, giải trí tại Thansur Bokor.
2/ Ngày 2 (dự kiến 20/4/2012) : Núi Tà Lơn –38,6km- Kampot –23,4km- Biển Kép –33,3km-Hà Tiên - Về....
- 7h30 ăn sang tại khách sạn. Khởi hành về, trên đường dừng tham quan và mua đặc sản tại chợ Kampot.
- 11h00 ăn trưa tại Kampot, di chuyển về đến Biển Kep, tham quan và tăm biển, thưởng thức Hải sản tươi sống…
- 14h00 khởi hành về Xửa khẩu Xà Xía…
- 16h00 làm thủ tục nhập cảnh Viêt Nam…. Về….

Ngày 3 (21/4/2012) : đã về đến nhà, nghỉ ngơi, lấy lại sức .... qua Lễ Giỗ vào làm việc bình thường.

Lịch đi từ Xà Xía là vậy, di chuyển từ Sóc Trăng đến Xà Xia, e sẽ sắp xếp sau.... (khỏe thì đi trong ngày luôn, nếu không thì chắc em đi trước 1 ngày đến nghĩ tại Hà Tiên.)
Kính mong các Bác tham khảo và góp ý..
:D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: daeseejun2015
Guest
22/6/12
397
4
16
47

Lưu ý là phà Neak Loeang Sedan có khả năng cạ gầm nhé. Máy xe yếu cũng lưu ý 1 chút vì từ trên bến xuống phà qua 1 cái cầu tàu vừa dài vừa dốc.

Còn vụ đi qua Cam em cũng hóng hớt. Em nghĩ Mod nên Poll lên để sau này anh em biết để đi chơi ah. Vì nó tiện khi đi qua Cam quá, chạy tầm 5 h là đến rồi. Còn nhanh hơn đi Mũi Né nữa.

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48

tungccfst nói:
Theo kế hoạch riêng của Gđ e thì Giỗ tổ Hùng vương e đi. Cụ thể : (do mới đi lần đầu nên em không đi xa đến Shihanouk Villa - hẹn lầu sau)
1/ Ngày 1 : Đi Núi Tà Lơn
- 7h30 đến Cửa khẩu Xà xía, làm thủ tục (mang xe qua luôn... -- sẽ nhờ Bác Hoàng làm hotline trợ giúp...hihihi....)), khởi hành đi Núi Tà Lơn (người Khmer gọi là Bokor, tức là con bò). Đoàn chinh phục đỉnh Núi Tà Lơn cao khoảng 1.079m, trông giống như hình thể một con voi, chót núi luôn luôn bị mây bao phủ trắng xóa trông rất huyền bí.
- 11h30 đến Resort Thansur Bokor (5*) - thuê phòng.. + ăn trưa.....
- 14h30 tiếp tục tham quan công viên quc gia núi Bokor, khu vực thu hút nhiều du khách đến tham quan nhất là pháo đài Bokor, nơi duy nhất còn sót lại những tàn tích về một thời huy hoàng của Bokor, viếng tượng Bà Pênh, chùa Năm Thuyền; thỏa thích chiêm ngưỡng cảnh núi non hùng vĩ và nhìn ra xa là bãi biển Kép thật thơ mộng.
- 17h00 ăn chiều….
- Buổi tối tham quan tự do, giải trí tại Thansur Bokor.
2/ Ngày 2 : Núi Tà Lơn – Kampot – Biển Kép – Về....
- 7h30 ăn sang tại khách sạn. KHởi hành về, trên đường dừng tham quan và mua đặc sản tại chợ Kampot.
- 11h00 ăn trưa tại Kampot, di chuyển về đến Biển Kep, tham quan và tăm biển, thưởng thức Hải sản tươi sống…
- 14h00 khởi hành về Xửa khẩu Xà Xía…
- 16h00 làm thủ tục nhập cảnh Viêt Nam…. Về….

Lịch đi từ Xà Xía là vậy, di chuyển từ Sóc Trăng đến Xà Xia, e sẽ sắp xếp sau.... (khỏe thì đi trong ngày luôn, nếu không thì chắc em đi trước 1 ngày đến nghĩ tại Hà Tiên.)
Kính mong các Bác tham khảo và góp ý..
:D
cái plan nghe được quá bác, được được em cũng đi 1 chuyến.

Còn 1 vụ em lăn tăn, là qua đó giao tiếp bằng cái gì?? dân bển đâu có mấy người rành tiếng Anh mà khu này cũng hổng biết nói được tiếng Việt ko, chả lẽ múa cho nhau coi..

• Like
Hạng B1
5/5/12
56
7
8

Ở Cam có rất nhiều người Việt bác ah

Tập Lái
22/6/10
26
6
8

tai2002 nói:
Ở Cam có rất nhiều người Việt bác ah
Thật ra em đã 2 lần đi Tour sang Cam rồi, thấy rất nhiều người VIệt; nhưng chưa được đi Biển Kep, Sihanouk, Núi Tà Lơn nên muốn chuyến này đổi hướng đây. Em cũng lăn tăn vụ ngôn ngữ nhưng sẽ không ngại... đi như vậy nghĩ sẽ vui hơn....
.....
Các Bác OS mình có ai đi được theo kế hoạch em không.... Nếu có mời các Bác Alô em, mình đi chung cho vui....
THANKS !!!

Tập Lái
22/6/10
26
6
8

LápXeĐộp nói:
Lưu ý là phà Neak Loeang Sedan có khả năng cạ gầm nhé. Máy xe yếu cũng lưu ý 1 chút vì từ trên bến xuống phà qua 1 cái cầu tàu vừa dài vừa dốc.

Còn vụ đi qua Cam em cũng hóng hớt. Em nghĩ Mod nên Poll lên để sau này anh em biết để đi chơi ah. Vì nó tiện khi đi qua Cam quá, chạy tầm 5 h là đến rồi. Còn nhanh hơn đi Mũi Né nữa.
Cảm ơn Bác đã quan tâm... Đi từ miền tây qua bằng cửa khẩu Xà Xía hay Tịnh Biên sẽ không qua phà đâu Bác ơi.....
THANKS!!!

Hạng B2
14/6/09
411
4
18
48

@tungccfst: cảm ơn bác, nếu được bác cho chiều dài quãng đường đi, xuất phát từ HCM hay ở đâu mà em thấy 7.30am đã đến cửa khẩu rồi?

Tập Lái
22/6/10
26
6
8

saophuongnam nói:
@tungccfst: cảm ơn bác, nếu được bác cho chiều dài quãng đường đi, xuất phát từ HCM hay ở đâu mà em thấy 7.30am đã đến cửa khẩu rồi?
Em ở Sóc Trăng, như em đã nói "Lịch đi từ Xà Xía là vậy, di chuyển từ Sóc Trăng đến Xà Xia, e sẽ sắp xếp sau.... (khỏe thì đi trong ngày luôn, nếu không thì chắc em đi trước 1 ngày đến nghĩ tại Hà Tiên.)" : 1- Nếu khoẻ, em xuất phát từ Sóc Trăng lúc khoảng 1h00 sáng. Hoặc 2- Đi trước 1 ngày đến Hà Tiên nghỉ lại 1 đêm.
:mad:

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113

bác chủ nhớ e hong ? lúc bác có hỏi chiếc vios limo của e nè. a Tùng cho thuê xe ở sóc trăng phải hong?

• Like