Thảo Luận Chung Đi Cần Giờ thế nào?

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
nguoikhonglo nói:
em k thấy xxx bắn tốc độ nhưng xxx nhiều quá làm em cũng k dám chạy vì thấy biển 40. có bác nào bị bắn tốc độ chưa ạ

Dừng lại đợi thằng bạn bị xxx vịn vì lý do ko đeo dây, hỏi anh CN cầu đường, anh ấy nói xxx ko có bắn tốc độ đâu . Phi vô tư :D:D

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
Mazda9

Bác đang nói về Cần Giờ hay nói về nơi nào thế ạ? Em đi Cần giờ mãi mà chưa nghe nói đến cái chợ hải sản nào! chỉ có chạy tuốt vô thị xã mới có cái chợ nhỏ xíu, hải sản lèo toèo vài thứ! Vô các khu du lịch thì càng tệ: kêu mực lên ăn thì nó gần như muốn bỡ ra rồi! nghêu thì ăn toàn cát là cát, cuối cùng phải đổ bỏ!cua ghẹ thì giá mắc hơn cả sài gòn! hỏi cô phục vụ thì mới biết thường hải sản ở Cần giờ phải nhập từ Vũng tàu hay Sài gòn về!!!

kakalot
Ặc, em mới biết cái vụ hải sản ở C6àn giờ mà phải nhập tư 2nơi khác, Cần giờ là cửa sông đổ ra biển, phì nhiêu, có cả cánh rừng sinh thái ở đó, hải sản chỉ chở từ Cần giờ ra Vũng Tàu và nơi khác chư chưa nghe nói phải nhập. Bác không thấy không có nghĩa là không có hìhì, bác tới ngả ba, quẹo trái chút xíu tới ngã tư quẹo phải vô khu du lịch resort 30/4, nhưng đừng ăn ở đây (sẽ là đồ như bác miêu tả), cũng đừng ăn ngoài biển (dao rất bén), mà đối diện khu resort (chổ bán đồ linh tinh) bác để ý sẽ thấy 2 con đường nhỏ, 1 đường vô bãi giữ xe hơi cho khách xuống biển, 1 đường kế tiếp khoảng 50m dẫn vô khu chợ hải sản, cái chợ nhỏ thôi, khoảng 100 thau đủ lọai hải sản tươi sống bơi lội lõm bõm, nhớ trả giá nha bác. Đồ lúc này mắc và nhỏ hơn xưa rồi, vì đường làm lại nên bà con đi nhiều hơn nên tốc độ đánh bắt nhanh hơn nên bọn nó không kịp lớn. Cách đây 3 năm, em ăn tôm tích bề ngang bằng bắp tay, dài khoảng 30cm mà giá 380 ngàn/kg
, 1kg chừng 3 con lớn và 1 con vừa. Có lần gặp một thau cua, nói các bác không tin, 1 con cua nặng 1,6kg, nghe đâu có con 2kg ặc ặc. Mới đi tuần rồi, con tôm tích nhỏ chừng 8/10 năm xưa thôi mà đã là 550 ngàn
, mà chất lượng không như xưa nữa, các bác muốn ăn thì nhanh chân kẻo đường càng đẹp thì đồ càng mắc và hết đồ ngon đó.

Last edited by a moderator: