Thảo Luận Chung Dịch vụ rửa xe mới

Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Em mới làm gói dịch vụ phủ ceramic bên bác thấy rất hài lòng và an tâm với cách thực hiện quy trình trong phòng kín máy lạnh rất sạch sẽ và chuyên nghiệp.
Tuy nhiên, em có góp ý như thế này, khi em làm gói dịch vụ chỉ yêu cầu phủ ngoài, nhưng nhân viên bác tính tiền thêm gói dịch vụ bảo dưỡng nội thất mà nv kỹ thuật ko có làm. Tuy bên bác đã làm thêm phần tính dư, nhưng em nghĩ là bác cần có phương pháp quản lý nv chặt chẽ hơn vì nếu tính tiền cho kh rồi mà không làm và đợi kh phát hiện và nhắc nhở thì rất là không ổn.. Gói dịch vụ cần 3 ngày để thực hiện thì kh không thể kiểm soát được là nv bác làm có đầy đủ các hạng mục trong gói dịch vụ và phải tin tưởng bên bác thôi.
Thứ hai là sau khi phủ ceramic và wax bóng theo quy trình thì em thấy tác dụng của lớp ceramic có lẽ là có hiệu quả với việc giảm trầy sướt vì xe em bị xe máy quẹt nhẹ vào đuôi sau đó nhưng ko bị trầy lớp sơn. Tuy nhiên, giảm bám bụi thì em thấy chưa đúng, vì thậm chí là em thấy dơ hơn nhiều khi mưa nhỏ vì nước mưa đọng lại thành giọt lớn mà ko trượt đi như công dụng của water repellency. Có thể là kt chưa phủ đủ wax hoặc lớp wax bên bác chưa đủ tốt để tạo hiệu ứng. Em ko làm trong lĩnh vực car detailing này nhưng em có kinh nghiệm WR tương tự trong lĩnh vực khác. Mặc dù bác có hẹn với em sẽ làm lại phần này, nhưng em vẫn muốn bác lưu ý vì đối với một số kh demanding họ sẽ ko hài lòng.

Chào bác, Cám ơn bác đã góp ý.
Mời bác đem xe qua em sẽ kiểm tra lại nhé, nếu có gì thiếu sót bên em sẽ cố gắng hoàn thiện cho bác.
Về vấn đề trượt nước nếu trên mặt phẳng ngang, xe ko di chuyển thì nước rất khó trượt đi nếu mưa nhỏ, mưa lớn thì lực của hạt mưa cũng sẽ kéo đi, đơn giản như anh lấy súng rửa xe xịt vào sẽ thấy nước trôi tốt con lấy bình xịt phun sương thì thấy nước đọng lại
Điều quan trọng là nước có đọng trên bề mặt, nhưng rất dễ vệ sinh và những giọt nước mưa này, dù chó chứa axit hay chất bẩn tính ăn mòn mạnh thì cũng không thể làm ảnh hưởng tới bề mặt sơn được nữa vì đã được bảo vệ bởi Ceramic
Bên em làm việc theo quy trình cụ thể từng khâu và nv được đào tạo bài bản, nên khó có chuyện tùy tiện trong quá trình làm việc
Nhân tiện cuối tháng 8 tới đây, bên em sẽ có chuyên gia của hãng Detailing Kingdom và Sei Glass Coating chuyên về Detailing và Ceramic, nếu bác muốn tìm hiểu thêm về Detaingling và Ceramic thì mời bác ghé qua giao lưu với họ nhé.
Thanks
Dịch vụ rửa xe mới

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: GILI
Tập Lái
8/8/16
24
16
3
46
Hậu quả của đêm hôm trước đổi gió chịch trên xe nhưng lại vượt đèn đỏ.