Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
RE: di chuyển từ Đà Nẵng ra Huế

Đà nẵng, Huế đang vào giữa mùa mưa kèm theo ngập lụt, bác có thuê Cano em cho thuê !

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Không biết bác Apo có máu làm Thơ hay viết Nhạc không nhỉ ? Nếu có thì bác đội mưa Huế lên Lăng Tự Đức vào một ..."Chiều mưa cuối tuần , mưa bay lất phất và mây tím giăng giăng ..." đi . Sẽ khó quên lắm đấy bác ạ !

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

mưa là đặc sản của miền trung mà. ra thưởng thức cho biết bác ui

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Ra Huế mà đúng mưa mới có cái hay của nó. Bác Apo đi 2b nên leo đèo Hải Vân, giống em thời SV, lên đèo mưa tầm tả, mặc cái áo mưa 2k, sương mù mờ mờ, cảm giác lắm. Đợt đó leo đèo chứng kiến 3-4 cái tai nạn, cái thì tải húc núi, cái thì tải rơi vực...

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Trích dẫn kittyharry:
Ra Huế mà đúng mưa mới có cái hay của nó. Bác Apo đi 2b nên leo đèo Hải Vân, giống em thời SV, lên đèo mưa tầm tả, mặc cái áo mưa 2k, sương mù mờ mờ, cảm giác lắm. Đợt đó leo đèo chứng kiến 3-4 cái tai nạn, cái thì tải húc núi, cái thì tải rơi vực...

Cho em xin , bác đừng làm anh em OS mất lơ xe nhé ! Hồi một ngàn chím trăm hồi đó , em chạy cái Mercedes qua đèo HV , đến lúc vô ...Mây ngồi trong xe mà không nhìn thấy cái Logo ở đầu xe luôn đó , nói chi tới chuyện thấy đường mà lái ... Dừng lại thì sợ bác nào phía sau không thấy mình mà ...đưa 1 cái thì ...ô hô ai tai ... đúng là tiến thoái lưỡng nan đó các bác ạ . May cho em bò bò 1 tí thì gặp 2 bác IFA W50 cũng đang thi xem ai bò chậm ở đằng trước . thế là em cứ theo đèn đuôi của các bác ấy mà ...trườn xuống đèo . Nghĩ lại thấy cảm giác vẫn rất mạnh dù là mười mấy năm rồi ...

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn

Trích đoạn: kittyharry

Mưa lất phất, bác đi cẩn thận không phất dọc đường là nguy. Bác ghé ĐN nhớ gọi ae tư vấn và thông quan.

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Ái chà! bác apo mà đi xe máy qua đèo Hải Vân thì tuyệt vời, anh em chờ hình đẹp của bác đó!

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

mấy bác sao lại ái ngại đèo hải vân quá nhỉ ? em thấy rất bình thường bữa nay đường tốt mà lại vắng xe nên có mưa to gió lớn hay mây mù vẫn đi vô tư . chịu khó cẩn thận chút xíu là OK mà. em có lần chạy xe máy tầm tháng 12 trời mưa to mây mù dễ sợ nhưng em vẫn leo đèo đó thôi . đồng hồ lúc đó chỉ 1h AM . nghĩ lại đôi lúc cũng khùng dễ sợ .

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Trích đoạn: dongtahdsu

Trích dẫn kittyharry:

Cho em xin , bác đừng làm anh em OS mất lơ xe nhé ! Hồi một ngàn chím trăm hồi đó , em chạy cái Mercedes qua đèo HV , đến lúc vô ...Mây ngồi trong xe mà không nhìn thấy cái Logo ở đầu xe luôn đó , nói chi tới chuyện thấy đường mà lái ... Dừng lại thì sợ bác nào phía sau không thấy mình mà ...đưa 1 cái thì ...ô hô ai tai ... đúng là tiến thoái lưỡng nan đó các bác ạ . May cho em bò bò 1 tí thì gặp 2 bác IFA W50 cũng đang thi xem ai bò chậm ở đằng trước . thế là em cứ theo đèn đuôi của các bác ấy mà ...trườn xuống đèo . Nghĩ lại thấy cảm giác vẫn rất mạnh dù là mười mấy năm rồi ...
Thế mới có cảm giác:D
Hồi đó mưa rất to, em leo đèo đúng 3h chiều và bị mưa ngay chân đèo. Mắt thì kèm nhèm (4 mắt:D), vừa chạy vừa nhìn taluy bên đường mà đi, chứ nhìn thẳng thì 1m cũng o thấy:mad:
Đèo HV bây giờ vắng rồi, cũng o sao. Nhưng mà xuống đèo đi 2b em o bao giờ theo đuôi xe tải, vì có khi nó vừa qua là lù lù 1 cục đá to tổ chảng, thế là toi. 2b những năm 1k chín trăm chín mấy bị tai nạn này hoài.

Tập Lái
16/5/08
41
2
8
48
phancongvu.blogspot.com

Ra Huế mà không có mưa không phải là Huế, trời mưa càng lớn mới thấy rõ Huế hơn bao giờ hết...
Trời mưa có cái hay của trời mưa, đi chơi đi các bác...