Hạng C
25/6/14
624
747
93
ông bà già leo lên xe toàn dành ngồi sau, đỡ phải đeo dây =)) còn ngồi trước là em bắt đeo vì thứ 1 nó kêu, thứ 2 e chạy ẩu =))

Ông bà già nhà bác y chang em. Giờ ghế trước chỉ có mỗi nhỏ em gái hoặc bồ em ngồi, vận động mấy cụ đeo dây mãi vẫn không được.

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Nghe vụ này nhớ hôm nọ coi trên vnexpress có bác kia tự tin tuyên bố: "Không cần seat belt. Tôi chỉ đi gần và tốc độ chỉ 30km/h." Haizz, để xem có cái xe nó phi 80km/h nó lao vào bác ấy xem thế nào. Lại còn 1 cơ số không ít chú lái hỏi nhau và chỉ nhau cắm sẵn cái đầu khoá dây an toàn để xe nó đừng báo nhức đầu, xong vất ra sau lưng :mad: Bỏ tiền mua cái xe, trong đó có cả tính năng an toàn, trước hết bảo vệ cho mình, mà còn coi nó như 1 điều phiền phức. Nản!

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Nếu bắt buộc tất cả người ngồi trên xe phải đeo seatbell, vậy lấy ví dụ xe sedan đủ 5 người thì người ngồi giữa phía sau làm gì có seatbell mà đeo các bác :3dcuoi:

Hạng C
25/6/14
624
747
93
Nếu bắt buộc tất cả người ngồi trên xe phải đeo seatbell, vậy lấy ví dụ xe sedan đủ 5 người thì người ngồi giữa phía sau làm gì có seatbell mà đeo các bác :3dcuoi:

Xe em phía sau vẫn đủ 3 seatbelt, mặc dù seatbelt giữa nó chỉ giữ phần hông :D

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Em thì không bao giờ sợ quên seat belt khi lên xe, vì kiểu gì thì thằng ku con em nó cũng la um lên là "Ba quên seat your belt !!! "
Em tự hào vì em đã huấn luyện được nó như vậy :3dcuoi:
Giống bé con út mình, 4 tuổi, cũng vui khi bị nhắc:3dcuoigif:

Tập Lái
3/7/15
37
34
18
48

Xe đăng kiểm bao nhiêu chỗ thì có bấy nhiêu bell bác ạ.