Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Chủ nhật này em tính cho f1 đi Đại nam chơi. Không biết đường xa thế nào. Các bác hay đi đường này cho em xin 500 kinh nghiệm. Ăn sáng chỗ nào? Caphê chỗ mô? Máy sấy chỗ nào??......
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
Không xa đâu bác, tầm khoảng 30km from HCMC, bác lưu ý máy sấy tóc trong TP Thủ Dầu Một, đặc biệt qua khỏi trạm thu phí thứ 2 đến Đại Nam bác đi 50km/h thôi nhé.

20/11/08
306
0
0
46
HCM
vào trong rùi thì đi đâu cứ chạy hẳn oto vòng vòng , ko chạy đc nữa thì cứ thuê xe đạp , vui phết , còn vào công viên thì coi chừng con cọp nó lại xổng chuồng thì bỏ bú

Đường đi Đại Nam thì ok, đường rộng rãi, nhưng nhớ chạy đúng tốc độ qui định trong nội thị, hehehe
Dọc đường đi lên đến thị xã TDM hình như có nhiều quán ăn sáng + cafe cũng oki lém.
Vừa qua trạm thu phí thứ 2, trên thị xã, có một quá vịt (quán Cu Chì gì gì đó) vào đó làm một chén tiết canh vịt + vịt nướng + gỏi vịt + cháo vịt...
Vào khu Đại Nam người ta cho chạy xe trong đó,nên cũng tiện, đở phải đi bộ hay chờ xe kéo.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
taylaihanoi nói:
Chủ nhật này em tính cho f1 đi Đại nam chơi. Không biết đường xa thế nào. Các bác hay đi đường này cho em xin 500 kinh nghiệm. Ăn sáng chỗ nào? Caphê chỗ mô? Máy sấy chỗ nào??......
Cảm ơn các bác nhiều.

Từ SG bác có hai hướng đi Đại Nam:
- Hướng đi từ Xô Viết Nghệ Tỉnh đi thẳng đến QL 13, nối dài là đại lộ Bình Dương.
- Hướng Trường Chinh- ngã tư An Sương rẽ phải- xa lộ Đại Hàn (QL 1A)- rẽ trái vào QL 13, nối dài là đại lộ Bình Dương.
Qua trạm thu phí thứ 2 trên đại lộ BD là Đại Nam bên trái.

Cà phê sáng, ăng sáng tốt nhất là tại SG, vừa tiện vừa không lo tìm kiếm trên BD.
Tuần rồi em đi hai lượt lên Bình Phước, ngang qua đọan này không thấy XXX kiểm sóat tốc độ, để chuyến đi vui vẻ tốt nhất bác cứ theo biển chỉ dẩn mà đi cho lành.

Chúc bác và gia đình có chuyến đi thật vui.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
xxx ở BD thì có Đoạn suối Cát (ngã tư điạ chất), thường bắn buổi chiều. Đoạn suối giữa (thường bắn buổi trưa). Buổi sáng ít bắn lắm bác.
Ăn uống thì dọc 2 bên đường dều có, nhưng hay nhất là bác ăn ở SG cho nhanh. Tranh thù đi sớm vì nắng ở BD hốc hơn nắng Sg, nhất là khu Đại Nam.
Có lỡ bị xxx vịn thì bác a lô bác Páo, bác ấy quen ng bắt, còn người thả thì kg quen. Em thì chỉ quen xxx buồi tối, xxx ban ngày em kg quen :D
Chúc bác có chuyến đi với gia đình vui vẻ.

Hạng D
5/1/09
1.019
202
78
VŨNG TÀU - VIETNAM
taylaihanoi nói:
Cảm ơn các bác nhiều.

vào đại nam bác cứ cho v2 chạy lòng vòng cho thoải mái không ai hỏi đâu , thích chổ nào nghé vào chổ đó xong rùi đi

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
Oh, CN tuần này em cùng gia đình cũng đang có ý định đi Đại Nam chơi. Mà em chắc phải mướn taxi để bà cả và mẫu thân đi trước, em ở lại tham gia giải đá bóng cùng các bác XNL rồi về sau.
Bác nào biết số tài xế taxi nào thì cho em xin 1 số, để em deal giá

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Sáng nay em phi ngang qua Đại Nam cỡ 100km/h thấy xxx quá chừng nhưng không có bắn, chắc hên :D

Đường BD các bác chú ý đừng vượt phải!

Hạng D
25/6/09
1.674
9.981
113
Cảm ơn các bác.
Em luôn luôn tuân thủ luật giao thông (thỉnh thoảng có luồn lách tý thôi) dưng mà phương châm vẫn là "Chậm mà chắc".
Nếu trong ĐN mà chạy được xe thì khỏe, khỏi phải cuốc bộ :D