Tập Lái
30/12/20
6
7
3
35
Saigon
Mình mới đi tuần rồi, trước khi đi là bên ks đã contact báo phải test nhanh trong vòng 24h có update thông tin lên pc-covid ko cần hardcopy. Nhà mình ai chuẩn bị đi thì cũng nên chuẩn bị đầy đủ vậy cho chuyến đi vui vẻ an toàn hen. À nhà mình làm ở DIAG có kết quả rất nhanh, tầm 3 tiếng là có tin nhắn đường link vào xem result, download report pdf...

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Mình mới đi tuần rồi, trước khi đi là bên ks đã contact báo phải test nhanh trong vòng 24h có update thông tin lên pc-covid ko cần hardcopy. Nhà mình ai chuẩn bị đi thì cũng nên chuẩn bị đầy đủ vậy cho chuyến đi vui vẻ an toàn hen. À nhà mình làm ở DIAG có kết quả rất nhanh, tầm 3 tiếng là có tin nhắn đường link vào xem result, download report pdf...
E test qua nay chả thấy cái tin nào nhắn luôn bác ợ.

Hạng B2
22/4/05
347
26
28
Gđ mình đi ĐL 9/1 ở Joy Villa cũng không cần test hay khai báo gì. Chắc là mỗi phường mỗi kiểu

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
8/4/14
35
2.269
83
Ngày 7-9/1/2022, nhà mình đi thì chỉ test 1 người đại diện/ phòng. Mà test nước bọt, có 1 người (+) mờ mờ. Phải chạy ra phòng khám bên ngoài để test lại, kết quả chọt mũi là (-).

Do mới test ở cty nên mạnh dạn không test lại. Khách sạn cũng có báo trước là vẫn test đại diện. Có công việc thì phải đi, chứ vui chơi mùa này ngán mấy vụ test và phong tỏa của địa phương. Mỗi nơi mỗi yêu cầu.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Ngày 7-9/1/2022, nhà mình đi thì chỉ test 1 người đại diện/ phòng. Mà test nước bọt, có 1 người (+) mờ mờ. Phải chạy ra phòng khám bên ngoài để test lại, kết quả chọt mũi là (-).

Do mới test ở cty nên mạnh dạn không test lại. Khách sạn cũng có báo trước là vẫn test đại diện. Có công việc thì phải đi, chứ vui chơi mùa này ngán mấy vụ test và phong tỏa của địa phương. Mỗi nơi mỗi yêu cầu.
Chỗ e ngay chợ đêm, bắt test hết tất cả người lớn từ 13 tuổi luôn anh. Thế mới tức.

• Wow
Reactions: mebonbon
Hạng C
20/4/18
969
1.793
108
48
Bình Dương
Đó là cá biệt gồi...., tui ở trên đó cả tháng trước, nó bình thường, ăn nhậu chơi bời phê pha mà, có gì đâu? QR nó còn ko yêu cầu quét....
Giờ về Miền Trung với Miền Bắc mới biết mặt!

• Like
Reactions: CuBiMi and nttanmam
Hạng D
15/9/08
2.040
2.215
123
Tôi đi 9-14/1
Khi book Resort ( hotel ) họ đều nói rõ là cần test có giá trị trong 24h mới đc check in ( chỉ 1 lần ) . Book qua Chudu họ cũng nói y vậy. Có thể chính quyền ko bắt buộc nhưng Hotel họ có ly do là đảm bảo sức khỏe, an toàn cho mọi người nên cần vậy.
Thật ra yêu cầu vậy cũng chút phiền nhưng vì an toàn cho tất cả thì mình cũng nên làm.... Baby họ cũng yêu cầu vậy luôn ko du di gì hết :D
Quan điểm mình là ủng hộ việc này để đi chơi vui vẻ , an toàn...tuy nhiên Baby thì nên miễn...

• Like
Reactions: PMH82