Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
Em đã về nhà lúc 17g kèm theo 1 cảm giác hồi hộp và sung suớng là vì vừa từ nhà bác Vinhvit  ra được 100m thì thằng siêu quậy của em nó đòi lái :mad:, em phải chơi chiêu áp cuối là cho bà cả em lái (em qua làm phụ lái thì nó ko đòi lái
, chiêu cuối là cho 2 mẹ con đi taxi về). Chạy từ nhà bác Vinhvit về đến nhà em hết 30p, hồi hộp và sung sướng vì sau này em xỉn thì đã có bà cả chở về :D
Chuyến đi này em vote cho bác Suson là ấn tượng nhất đấy 

Em thì cứ tiếc vì ko say xỉn với mấy bác được , hẹn mấy bác chuyến sau.
Mở thớt mới post hình đi mấy bác 
, hình kỳ này đẹp lắm đây.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
Gia đình em cũng về đến nhà an tòan (3h30). Các sự cố nhỏ như các bác đã biết tin ( em sẽ có ảnh minh họa sau) thì không có gì nghiêm trọng , ngược lại em thấy là cực kỳ may mắn . Em là xe đi cuối đòan nên mục kích rất rõ từ đầu tới đuôi bắt đầu từ lúc cu tài xế xe tải vượt phải em ngay khúc cua tay áo trên đầu dốc làm em giật mình . Sau đó nó phóng xuống kiểu chử chi và cho đến khi nhìn thấy xe ngược chiều chay lên thì hắn hỏang sượt qua xe MaTí của Su Son và táng ngang vô xe bác V_W đang đổ dốc không nhanh lắm . RẤt may mắn đó các bác ạ ....
- Xe của Su Son đến luợt lại được bác V-W hướng dẫn để lết về BDương để xử lý cánh quạt két nước bị kẹt không quay gây ra sôi nước
Ảnh em chụp củng kha khá . sẽ từ từ up lên nhà mình coi chơi....
Còn xe Mr. Manh Tuan chắc cũng đang trên đường về
Chúc cả đòan trở về sau 1 chuyến đi rất ấn tượng

• Like
Hạng B2
3/1/09
143
6
18
báo cáo các bác bác manhtuan đã đưa em về đến nhà an toàn lúc 5g30, sáng nay vì còn một chút việc riêng nên xe số 8 ko về chung với đoàn mà xuất phát từ dalat về lúc 9g30, 12g ăn trưa ở bảo lộc, khoảng 5g30 về tới tp, có lẽ giờ này bác Manhtuan cũng về tới nhà rồi

Hạng B2
3/1/09
143
6
18
@Manhtuan: cám ơn bác Manhtuan đã cho e đi nhờ xe nhé
@VW: xin chia buồn với bác VW, tối qua e về nhìn xe bác mà thấy xót quá...

Hạng C
15/5/07
951
515
93
58
Chúc mừng các bác đã trở về an toàn ( mà sao em thấy nó cũng bão táp quá )

Báo cáo các bác xe em đã sữa xong và về tới nhà an toàn, mạnh khoẻ, em cảm ơn tất cả các bác trong chuyến đi vừa qua đã nhiệt tình hổ trợ và giúp đỡ em.
Có 1 điều rất thú vị và ấn tượng là các bác rất đảm đang trong viêc chăm sóc con thay các mợ 

Tiếp tục phát huy tinh thần công cha như núi Thái Sơn nha các bác!!!!!!

• Like
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Son Trinh nói:
Gia đình em cũng về đến nhà an tòan (3h30). Các sự cố nhỏ như các bác đã biết tin ( em sẽ có ảnh minh họa sau) thì không có gì nghiêm trọng , ngược lại em thấy là cực kỳ may mắn . Em là xe đi cuối đòan nên mục kích rất rõ từ đầu tới đuôi bắt đầu từ lúc cu tài xế xe tải vượt phải em ngay khúc cua tay áo trên đầu dốc làm em giật mình . Sau đó nó phóng xuống kiểu chử chi và cho đến khi nhìn thấy xe ngược chiều chay lên thì hắn hỏang sượt qua xe MaTí của Su Son và táng ngang vô xe bác V_W đang đổ dốc không nhanh lắm . RẤt may mắn đó các bác ạ ....
- Xe của Su Son đến luợt lại được bác V-W hướng dẫn để lết về BDương để xử lý cánh quạt két nước bị kẹt không quay gây ra sôi nước
Ảnh em chụp củng kha khá . sẽ từ từ up lên nhà mình coi chơi....
Còn xe Mr. Manh Tuan chắc cũng đang trên đường về
Chúc cả đòan trở về sau 1 chuyến đi rất ấn tượng

Trên đèo mà nó dám vượt phải mới kinh chứ?!May mà nó không "làm" hết mấy bác nữa thì không biết phải nói sao...:confused::mad:

-KINH NGHIỆM: xe đi bọc hậu nên thường xuyên chú ý gương chiếu hậu để phát hiện kịp thời những xe đang lên và thông báo qua bộ đàm cho tòan đòan biết mà cảnh giác...(Trường hợp đang đi trên xa lộ có dải phân cách thì không cần nép phải mà chỉ cần thông báo "có xe ... lên bên phải" là cũng được rồi.

Một lần nữa xin chúc mừng mọi người đã trở về nhà bình an!

Mong lắm sẽ lại được sát cánh cùng các bác trong một chuyến đi mới đầy hấp dẫn...!:p:D
Bác Son Trinh mở một thớt mới với tựa đề đại lọai là " hình ảnh ...." để post hình và kể chuyện về chuyến đi này.Các bác khác nếu không có nhiều hình thì cứ post chung vào thớt của bác Son trinh cũng được hén!:)

Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
Em sẽ cố gắng làm nhiệm vụ diển đạt bằng các hình ảnh chụp được cho các bác nhà mình xem vui .

• Like
Hạng B2
29/1/08
112
1
0
Do F1 nhà em còn nhỏ quá mà các Bác lại khởi hành khá sớm cho nên rất bị động về công tác chuẩn bị (vì bé chưa dậy), sợ ảnh hưởng đến thời gian khởi hành của đoàn nên em đành lùi lại phía sau....tiếc quá.
Khoảng 16h30 em đi ngang thành phố Biên Hoà có nhìn thấy xe Bác SUSON đang băng qua đường...xe em chạy cắt ngang mặt nhưng có lẽ Bác SUSON ko thấy (chắc Bác ấy vừa sửa xe xong).
Em còn giữ 01 bộ đàm + sạc, có lẽ em sẽ tranh thủ ghé góc phố gửi lại Bác HT vào ngày mai.
@ Bác SonTrinh: Em vẫn giữ 01 cây dù của gia đình Bác SonTrinh. Bác có thể cho em địa chỉ để em gửi tại tệ xá được ko ạ.

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.