Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Haizzzzzz...... 8h00 tối thứ sáu sau khi tan làm mình lên xe khách, nằm xem linh tinh, đọc linh tinh, ngủ tý là 2h00 đến KS nhận phòng. Ngủ 1 giấc ngon lành đến 7h00 là khoẻ ru rồi, dậy ăn sáng, thuê con xe 800k đi vòng vòng cả ngày cho sướng, mà khoẻ.
Đi xe khách khác xe riêng bác ơi,, cả nhà lên xe muốn nói j cũng dc,, ghé đâu cũng dc và đôi khi đi du lịch cái đích đến ko phải là nơi đến mà là cả đường đi đến nơi đó,,

Hạng F
29/10/16
11.573
22.151
113
Pháp
Đi xe khách khác xe riêng bác ơi,, cả nhà lên xe muốn nói j cũng dc,, ghé đâu cũng dc và đôi khi đi du lịch cái đích đến ko phải là nơi đến mà là cả đường đi đến nơi đó,,
Em muốn về ... VN chơi mà không được đây, con đường còn xa vời vợi có lẽ đến 2022 là sớm nhất....đừng nói Đà Lạt .... :(:(:(

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
cùng suy nghĩ với bác hóng!!!!
3 năm gần đây khi đi Đà Lạt mình toàn đi theo đường đèo Tà Pứa. Cung đường chạy thì như Bác chủ thớt. Theo mình, đường đẹp dễ chạy, Bạn có thể ăn sáng ở các quán dọc đường, mua sầu riêng rụng vườn (nhưng phải chổ quen nhe). Mình thì ăn sáng ở chổ gần tới ql20, cũng alo trước cho bác chủ vườn đó để lấy sầu riêng luôn (35k/kg) ngọt ngay.

Attachments

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
3/12/19
723
1.996
93
Đồng nai
Em 2 năm nay cũng bỏ hẳn QL20 chuyển qua đi Đèo tà Pứa. Em đi chơi k quan trọng nhanh chậm 1 2 tiếng mà chủ yếu tinh thần sảng khoái. Đường k đẹp bằng QL20 nhưng vắng xe, cảnh đẹp , thích nhất đoạn qua đèo, kiếm quán dừng chân nghỉ ăn trái cây vườn đưa ra, nếu đi cả nhà sẽ thấy thú vị hơn tuyến QL20 nhiều lắm.
27/4 này e cũng mới đi , đường cơ bản đã sửa ổ voi ổ gà gần hết, trước đèo vài trăm m với sau đèo vài trăm m có 1 số ổ voi, ae đi sedan cứ bò chậm chậm là k việc j. Còn lại thì vi vu 60-80 mà đạp ( tuỳ bảng giới hạn )
Khuyến cáo không nên đi tối vì đường này k có đèn đường + khá vắng nên có hỏng hóc hay sự cố thì hơi khó khăn, nếu xuất phát từ Sg hay VT thì 4h lên xe là vừa đẹp, tới đèo trời sáng là vừa .

Hạng B2
8/4/19
424
364
66

Em thường đi 2 hay 3h sáng, 6h30 ăn sáng TP Bảo Lộc, 9h30 đến Đà lạt mình ghé 1 điểm tham quan , rồi ăn trưa nhận phòng , 3h đi chơi , tối làm vài lon ngủ là phẻ hiiii.

• Like
Reactions: Bibim