Tập Lái
1/4/16
4
70
25
43
Chỗ nào vậy bác? Đi đường có bị chặn lại hỏi ra đường lý do gì không bác?
Mình ở tỉnh BRVT.
Bác cứ yên tâm, không ai làm khó dễ đâu chỉ cần trình giấy tời nói xe tôi hết hạn phải đi đăng kiểm là được, nội bộ trong tỉnh thôi nha mọi người.

• Like
Reactions: Myntt
Tập Lái
16/12/19
6
4
3
Mình mới lấy xe trước ngày dãn cách theo CT16 ở BR-VT, có giấy hẹn lên lấy cà vẹt mà ko dám đi, sợ ra đường vì lý do ko thiết yếu

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Có bác nào biết gì mới về thời điểm này chưa? Ngày 25/7/2021 của tphcm về thủ tục đăng kiểm ko?

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
Đây là thông tin mới cập nhật nha a. Căn bản là hết chỉ thị 16 xe nào ra đường mà hết đang kiểm trong thời gian giản cách sẽ không bị phạt. Hết giản cách đi đăng kiểm bình thường.

Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Bác tin báo là dở rồi . Xử lý linh hoạt ? Kg tin . Như vụ bánh mì hay xe chở tiền à

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Đây là thông tin mới cập nhật nha a. Căn bản là hết chỉ thị 16 xe nào ra đường mà hết đang kiểm trong thời gian giản cách sẽ không bị phạt. Hết giản cách đi đăng kiểm bình thường.
tào lao, CT 16 nói rỏ đăng kiểm làm bình thường.
thằng CSGT hay chốt kiểm tra nào bảo không được bắt nó lập biên bản.
còn bọn chuyên phóng tinh thì nghe chúng làm gì

Hạng B2
19/9/20
304
696
93
tào lao, CT 16 nói rỏ đăng kiểm làm bình thường.
thằng CSGT hay chốt kiểm tra nào bảo không được bắt nó lập biên bản.
còn bọn chuyên phóng tinh thì nghe chúng làm gì
Ông mới tào lao đó. Lười đọc bài mà phán như đúng rồi. Bài báo nói đăng kiểm hoạt động bình thường đó. Còn đi gặp công an cho đi hay không là chuyện của họ.
Trích thông bảo của công an trong bài

"Trong khi đó, Thượng tá Nguyễn Đình Dương - Trưởng phòng CSGT đường bộ - đường sắt Công an TP.HCM cho biết, trường hợp xe hết hạn đăng kiểm trong thời gian giãn cách xã hội, cơ quan đăng kiểm không làm việc mà người dân thật sự cần thiết dùng xe đi ra đường thì lực lượng chức năng không xử phạt."
“Trường hợp hết thời gian giãn cách xã hội, xe hết hạn đăng kiểm trong thời gian giãn cách đi đăng kiểm nếu bị CSGT dừng xe thì sẽ không bị xử phạt mà tạo điều kiện để chủ phương tiện đi đăng kiểm theo quy định”.

Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Các bác tin lều báo quá nhỉ ? Hết mấy hôm nó xoá bài làm gì nó . Có công văn chỉ thị , thông tư hay hướng dẫn gì đâu . E mất niềm tin vô báo chí và công an từ hơn chục năm trước rồi