Hạng D
18/2/10
3.137
2.903
113
Bị pha sau đít chói mắt quá thì mình cứ đạp thắng lại giảm tốc thôi, vài lần là nó tự bỏ hoặc nó ráng vượt mình thôi :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
21/11/16
67
77
18
Em có làm y chang nhưng ko tác dụng dc :D đi Nissan Terra đây bác. Bọn bật pha là súc vật ý thức kém vl
cách nào hợp lệ cũng có % hiệu quả thôi bác, ít nhất là giảm xác suất bị dí pha vào mắt 1 đoạn đường dài (giờ bị dí đoạn ngắn). Cá nhân mình sẽ thêm cách sơn/dán cửa cốp phản quang nữa cho máu (tương đồng màu thân xe). nếu xe màu trắng thì nhìn lớp sơn đồng nhất không khác biệt vào ban ngày. cũng đã nghĩ tới lắp đèn chiếu ngược về sau tích hợp cảm biến ánh sáng (chỉ sáng khi có pha) nhưng chưa biết cách làm sao để cảm biến phân biệt được đèn đường cao áp với đèn pha :p:p:p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/1/08
8.300
111.905
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em có thể trã lời vấn đề nầy qua 2 phần
- Loại cơm có cần giửa
- Loại nửa tự động
- Loại tự động

Cả 3 đều có thể chống chói từ kính chiếu hậu phía trong, Do đó không thành vấn đề
Phản chiếu từ kính 2 bên cũng rất chói. Anh có cách nào không. Kính trong xe thì dễ rồi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.635
22.580
113
Pháp
Phản chiếu từ kính 2 bên cũng rất chói. Anh có cách nào không. Kính trong xe thì dễ rồi.
Nó có hệ thống y như kính trong bác à ....:):):) hay là dán film màu lên nhỉ, để em tìm

Kiểu như nầy nè
Đi đêm gặp đèn pha xe sau chói mắt: Bám đuôi nhau thì bật pha làm gì?

Thử xem chứ em không xài thứ nầy :):):) xe có gùi

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Thật ra đáng nói là một số xe chạy từ chậm đến rất chậm mà khg cho ai qua mặt, nếu co xe nào qua mặt thì chạy phía sau đột ngột mở đèn pha lên như chứng tỏ "tui chạy bằng mua đây các Bác...". Nản toàn tập với thể loại này lắm luôn...!

Hạng F
29/10/16
11.635
22.580
113
Pháp
Thật ra đáng nói là một số xe chạy từ chậm đến rất chậm mà khg cho ai qua mặt, nếu co xe nào qua mặt thì chạy phía sau đột ngột mở đèn pha lên như chứng tỏ "tui chạy bằng mua đây các Bác...". Nản toàn tập với thể loại này lắm luôn...!
Bác có biết là nhiều tay hổ báo cáo chồn .....ngoài VN nó chơi thế nào không ?

Nó cứ chạy cản đường ngược lại sau khi qua mặt, và cứ nhấn thắng ....(vì luật đụng đít là tiêu nha)
Chơi chừng vài phát là khổi dám để đèn luôn, và cũng không dám bám sát luôn
Do đó mấy xe chạy chậm giử lane ngoài (mà xe yếu) thì hiếm thấy ở EU / Bắc Mỹ là vì thế.

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng D
22/1/19
4.074
6.740
113
Bác có thể hướng dẫn chỉnh theo góc nao được không?
cái này nó là case by case và cần một chút tự trải nghiệm rồi bác.
Thường thì gương hậu 2 bên sẽ có xu hướng quay về mặt người lái để tài xế tiện quan sát, tức là nó đang hướng lên trên và xéo vào trong xe một chút. Giờ bác muốn nó chiếu ngược ra sau thì chỉnh cái gương cho thẳng đứng rồi đánh xe bác vô góc ngay trước đèn pha của xe sau là được thôi. Thử vài lần là làm được :)
Em cũng từng làm vài lần khi gặp mấy khứa chơi ngu kiểu này. Đi xe máy thì càng dễ chỉnh. Kết quả là tụi nó phải tắt pha, hoặc đi tránh sang 1 bên, hoặc vượt lên mình cho đỡ chói ...

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
3/12/19
723
2.029
93
Đồng nai
Phương pháp hay nhất vẫn là né cho nó lên rồi bám đít pha lại là xong. Chỉnh gương ở tốc độ cao thì e chả dám :D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.958
113
Hôm trước trên Trường Chinh kẹt xe cả 2 chiều em gặp một chiếc Huyndai 7 chỗ chiều ngược lại đang bật pha. Lúc dừng xe ngang xe đó em hạ kính tính nói xe kia chuyển cốt. Mà hạ kính xong thấy bên kia là một phụ nữ lái xe nhưng lỡ rồi nên vẫn chờ bên đó hạ kính rồi nói. Nói xong thấy lái xe kia đi tìm cách chuyển đèn nên em kéo kính lên đi tiếp. Chắc toàn nữ lái nên không biết cách chuyển pha-cốt thôi các bác ;)
Santafe hả a