Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
View attachment 2492177*Ảnh minh họa

Tình hình là e dg ở Cần thơ. Cũng chưa đc đi Phú Quốc lần nào. Nhân dịp mùa này du lịch dg rẻ, ít người đi. Em định làm 1 chuyến đi ra Phú Quốc . Nghỉ dưỡng vài ngày. Tránh nơi phố thị ồn ào. Lấy lại năng lượng. Mong mấy bác nào rành rọt tư vấn dùm em .

1/ Có thể mang xe hơi ra tận đảo Phú Quốc dc ko ạ ? Bằng cách nào? Chi phí bao nhiêu ?
2/ Em định ở khu resort nào đẹp nhất ở Phú Quốc hả các bác ?? cho vắng người và tách biệt để đỡ dịch dậu , thì nên chọn resort nào service và view đẹp nhất ta ??
3/ Muốn ăn hải sản tươi sống thì ở quán nào là ngon ạh ??
4/ Ở Phú quốc có danh lam thắng cảnh gì đẹp để tham quan và hoạt động nào hay ho xin giới thiệu em biết với

Thanks anh em.

View attachment 2489982View attachment 2489981
Bác đi phà cho xe lên đó được. Ra đó chơi 01 tuần chắc mới hết các chỗ đẹp.
Resort ngon nhất thì cứ JW Marriott mà chơi bác nhé.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Vô tư, chỉ sợ dịch Covid thôi. Từ Cần Thơ nên đi tuyến CT - Rạch Giá - Phú Quốc.
Mình khuyên không đi tuyến Hà Tiên - Phú Quốc dù cự ly đi phà ngắn hơn do đường từ Ba Hòn - Hà Tiên đang làm chưa xong, trên tuyến có 1 số đoạn nhiều ổ voi, mưa đọng nước không biết sâu cạn ra sao đi khá nguy hiểm. Ngoài ra Hà Tiên đang quá tải người VN từ Campuchia dồn về nên cũng khá nguy hiểm (hiện giờ khu cách ly ở HT đang quá tải, tỉnh phải tăng cường lập các khu cách ly ở các địa phương gần như huyện Kiên Lương, H.Hòn Đất, H.Giang Thành chuẩn bị ứng cứu)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
2/ Em định ở khu resort nào đẹp nhất ở Phú Quốc hả các bác ?? cho vắng người và tách biệt để đỡ dịch dậu , thì nên chọn resort nào service và view đẹp nhất ta ??
Resort Phú quốc thì vô số. Tuy không phải là resort lớn và đẹp, một nơi khá tiện nghi và yên tĩnh thích hợp nghỉ dưỡng mùa dịch, đi xe riêng,.là Chen Sea 4* nằm ở bãi Ông Lang, không quá xa trung tâm để dể đi lại nhưng biệt lập. View biển, service tốt.
Resort nhỏ gồm các villa tách biệt, hiên trước phòng khá lớn có salon, có cả bồn tắm cho 2 người ngoài hiên- vừa tắm vừa ngắm trời mây biển đồi- và cũng không loại trừ có người ngắm mình :p. Giá hợp lý.
PQ CS.jpg

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/11/08
704
444
63
Đi máy bay khoẻ hơn, chi phí tốn ngang nhau bác ạ. Đi ô tô phù hợp đi kiểu dã ngoại, mò mẫm thôi chứ vác ô tô ra để ở resort thì phí công, phí tiền.

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Em hiện giờ nhất định không đi đâu, đang đợi mũi thứ 2, sau đó đợi 2 tuần mới dám đi. Thân !
Bác được tiêm vaccin rồi ak.... sướng quá rồi

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Xứ tư bản kỳ lắm bác, cứ kêu gọi người dân đi chích vaccine Covid có thưởng, và còn có full option 5 loại chọn thứ nào cũng được. Cháu ở nhà chọn đai Pfizer-BioNTech mà chích rồi.

• Like
Reactions: kdldt and Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Ơ tưởng bác ở hải ngoại mà lị.
Thì em đang ở Tây Ninh , huyện Pháp đình mà; Nhưng mũi đầu tiên phải tư bảo vệ, vì có thể bị virus corona tấn công bất chợt, Bạch huyết cầu em mới là lính tò te, tân binh, đang làm quen với chiến trường.... Chưa đánh được với virus chính quy đâu, Đợi thêm đợt 2, sau 15 ngày thì lúc đó đánh đấm mới được :):):):)
Thì không tiêm nó cũng bắt tiêm, hối tiêm, điện thoại liên tục, nhắc nhở trên ĐT phải đi đúng giờ, gửi tin nhắn qua sms, rồi hỏi có đi được không ... Nhức đầu quá, đi cho rồi. Thế là xong
Xứ tư bản kỳ lắm bác, cứ kêu gọi người dân đi chích vaccine Covid có thưởng, và còn có full option 5 loại chọn thứ nào cũng được. Cháu ở nhà chọn đai Pfizer-BioNTech mà chích rồi.
Bên em còn Pfizer với Moderna, Astra thì dẹp rồi (vụ đông máu), Sinovac thì mấy thằng tây nghèo không dám mua vì quá đắt... Thân bác !

Báo cáo với các bác sắp chích, đang chích, sửa soạn chích (pfizer) ... tình trạng của em
Hôm nay là em hết đau, hết sưng, nhưng còn tí mỏi ...như mới xách đồ nặng vậy ... chấm hết !

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Ở nhà lúc này là thượng sách, lại còn được tiếng thơm yêu nước. :D
Dân HCM thì nên ở nhà, mà thực ra là kg nơi nào chứa. hehe.
Còn bác chủ ở Cần Thơ đi Phú Quốc thì quá êm. Đi chi tiêu cho Resort, Khách sạn có nguồn thu để tồn tại. Đây cũng là một cách yêu nước theo quan điểm của Em.
Để bảo vệ bản thân và gia đình thì chọn nơi vắng, resort + 5K.

• Like
Reactions: lankhanh3