Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Thì em đang ở Tây Ninh , huyện Pháp đình mà; Nhưng mũi đầu tiên phải tư bảo vệ, vì có thể bị virus corona tấn công bất chợt, Bạch huyết cầu em mới là lính tò te, tân binh, đang làm quen với chiến trường.... Chưa đánh được với virus chính quy đâu, Đợi thêm đợt 2, sau 15 ngày thì lúc đó đánh đấm mới được :):):):)

Thì không tiêm nó cũng bắt tiêm, hối tiêm, điện thoại liên tục, nhắc nhở trên ĐT phải đi đúng giờ, gửi tin nhắn qua sms, rồi hỏi có đi được không ... Nhức đầu quá, đi cho rồi. Thế là xong

Bên em còn Pfizer với Moderna, Astra thì dẹp rồi (vụ đông máu), Sinovac thì mấy thằng tây nghèo không dám mua vì quá đắt... Thân bác !

Báo cáo với các bác sắp chích, đang chích, sửa soạn chích (pfizer) ... tình trạng của em
Hôm nay là em hết đau, hết sưng, nhưng còn tí mỏi ...như mới xách đồ nặng vậy ... chấm hết !
Pfizer là dạng như Chevrolet, Cadillac.
Còn Moderna là kiểu BMW, Mercedes.
Đúng không nhỉ.
Thấy giờ 2 nhãn ấy là được ca ngợi nhất.
Còn hàng Astra từ xứ Anh thì cũng y như mấy con xe xứ đấy...

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Pfizer là dạng như Chevrolet, Cadillac.
Còn Moderna là kiểu BMW, Mercedes.
Đúng không nhỉ.
Thấy giờ 2 nhãn ấy là được ca ngợi nhất.
Còn hàng Astra từ xứ Anh thì cũng y như mấy con xe xứ đấy...
Nhưng nếu RR như .... Sinovac có tính trong đó không pác :):) trong đó có VN mình đó ...

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
22/7/13
8.968
40.170
113
PQ đang yên ổn!
Cám ơn các a đã muốn qua, nhưng để tụi e yên ổn tiếp nha mí a!

Hạng B1
19/7/17
65
40
18
Ho Chi Minh
Thời điểm này tốt nhất la ở nhà nha, cho dù xe nhà hay ở khu biệt lập resort sang trọng, thì thứ 1 lên phà cung phải xuống xe vay là có tiếp xúc ngừoi khác, thứ 2 vô resort chang lẽ ko bơi hay ko ăn cung có tiep xúc, vô tình thôi sau đó bị Bộ y tế rao tìm thì khổ cả nhà và ng thân quen roi đó. Suy nghĩ kỹ nhé, hè còn dài mà chủ thớt.

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
Xứ tư bản kỳ lắm bác, cứ kêu gọi người dân đi chích vaccine Covid có thưởng, và còn có full option 5 loại chọn thứ nào cũng được. Cháu ở nhà chọn đai Pfizer-BioNTech mà chích rồi.
Còn xư nayyyy thì hơi ôiiii no keuuu dannn gop tiên vô mua vaccin nưaaaa
Mà tui no chiaaaa chacccc hêt vơi cho lu cocc va qannn quyênnn chich thoiii
Sợ nhất nó đưa vaccinn khưaaa về thi toanggg dannn
Ghi ko dấu bác nhé

• Haha
Reactions: uro4m and LEXUS GS
Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41
Resort dep va sang xin nhat Phu Quoc la JW Marriot,rat vang ve va thoai mai.va gia tien cung co the coi la mac nhat.Vinpearl Resort thi cung duoc.Nhung di tu SG den PQ bang xe oto gio nay met lam vi dang Covid,o nha la tot nhat.Het dich thu di JW cung thoai mai vi o do rat vang

Hạng C
25/5/11
916
607
93
View attachment 2492177*Ảnh minh họa

Tình hình là e dg ở Cần thơ. Cũng chưa đc đi Phú Quốc lần nào. Nhân dịp mùa này du lịch dg rẻ, ít người đi. Em định làm 1 chuyến đi ra Phú Quốc . Nghỉ dưỡng vài ngày. Tránh nơi phố thị ồn ào. Lấy lại năng lượng. Mong mấy bác nào rành rọt tư vấn dùm em .

1/ Có thể mang xe hơi ra tận đảo Phú Quốc dc ko ạ ? Bằng cách nào? Chi phí bao nhiêu ?
2/ Em định ở khu resort nào đẹp nhất ở Phú Quốc hả các bác ?? cho vắng người và tách biệt để đỡ dịch dậu , thì nên chọn resort nào service và view đẹp nhất ta ??
3/ Muốn ăn hải sản tươi sống thì ở quán nào là ngon ạh ??
4/ Ở Phú quốc có danh lam thắng cảnh gì đẹp để tham quan và hoạt động nào hay ho xin giới thiệu em biết với

Thanks anh em.

View attachment 2489982View attachment 2489981
Đi gia đình thì bác làm căn vila mà ở cho riêng biệt, sướng và hạn chế covd, có xe riêng thì đi đâu cũng tiện. Tôi ở vinpeal thấy OK.