Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Kế hoạch tết đi Lào bằng ô tô tự lái!
Em đăng bà trên xuyên việt nhưng chẳng bác nào trả lời nên em đưa qua đây, mong admin đừng xoá vì củng gần đến tết rồi!
Sáng mồng 3 tết, em định đi Lào bằng ô tô tự lái, xuất phát tại Huế lúc 7h sáng. bác nào có cùng sở thích kết hợp đi luôn cho vui. em định kế hoạch như sau:
Mồng 3: - Huế- lao bảo- Sanavakhet: Nghỉ lại
Mồng 4: - sanavakhet- Viên chăn: Nghỉ tại viên chăn
Mồng 5: Viên chăn ăn chơi, qua thái Lan
Mồng 6: Viên chăn- Luang Prabang( 314km): Nghĩ tại Luang Pra bang
Mồng 7: Luang- Prabang: Ăn chơi tại Laung pra bang
Mồng 8: Luang Prabang- Cửa khẩu nậm cắn( Vinh)(513km): nghỉ tại vinh
Mồng 9: Vinh- Quảng Nam
Bác nào có thông tin và chổ ăn nghỉ trên tuyến đó, cho em xin thông tin và bác nào có sở thích thì đi cho vui: số cầm chân của em: 0945.63.74.85( Xe em tối mồng 2 xuất phất ra Huế ngủ lại, sáng mồng 3 đi sớm)
<bài viết được chỉnh sửa bởi chaucivil vào lúc 5 ngày>

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vioswhite
Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Re: Đi du lịch Lào bằng ô tô!

Em chưa đi wa, tuy nhiên cũng đã từng có ý định đi trong 2013 và đã tham khảo 2 tour, kết lại là bác đi như ngựa, cỡi ngựa xem hoa như vậy là đi chạy xe chứ có đi du lịch đâu bác.

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

Hấp dẫn, hóng, nhất là vụ thủ tục mang xe của mình qua bển...

Hạng B2
26/9/13
319
36
28

Cảnh sát giao thông lào rất thích điều này. Anh ấy cũng thích bánh mì

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43

CSGT Lào tuýt còi, chung 20.000 Kip là cảm ơn rối rít ... mấy ảnh hay chú ý vụ không mua bảo hiểm xe bên Lào .
Em cũng có kế hoạch như bác chủ, nhưng ngắn ngày do trẻ em mùng 7 phải đi học , chỉ quanh quẩn Savanakhet 1 đêm , sang Mukdahan (Thái) 1 đêm rồi về VN .
Năm 2010 sang Pakse Lào, vì không biết phải mua bảo hiểm Lào cho con xe nên tiền cà-phê tốn kém gấp 2 lần phí bảo hiểm ...

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

aaw nói:
CSGT Lào tuýt còi, chung 20.000 Kip là cảm ơn rối rít ... mấy ảnh hay chú ý vụ không mua bảo hiểm xe bên Lào .
Em cũng có kế hoạch như bác chủ, nhưng ngắn ngày do trẻ em mùng 7 phải đi học , chỉ quanh quẩn Savanakhet 1 đêm , sang Mukdahan (Thái) 1 đêm rồi về VN .
Năm 2010 sang Pakse Lào, vì không biết phải mua bảo hiểm Lào cho con xe nên tiền cà-phê tốn kém gấp 2 lần phí bảo hiểm ...
Tks những thông tin bổ ích!
Vậy qua Thái có phải mua BH ko, xxx Thái có thix bánh mỳ ko bác?

chaucivil nói:
Mồng 8: Luang Prabang- Cửa khẩu nậm cắn( Vinh)(513km): nghỉ tại vinh

Ngày này bác đi khg nổi đâu....tuy chỉ trên 500km nhưng đường đèo kinh khủng lắm...tựa như Tây Bắc vậy.

Em đã từng đi từ Luang xuống Xiêng-Khoảng đi từ sáng tới khoảng 3 - 4 giờ chiều mới đến Xiêng-Khoảng, dư thời gian đi thăm cánh đồng Chum....nghỉ lại 1 đêm...Sáng hôm sau đi tới trưa thì tới Nậm Cắn.

Vài hình chụp của ông bạn gửi bác:

Đội hình đoàn Lào (chụp ở trạm dừng chân trên đường đến Luang Prabang - cao độ 1.339m)

Khung cảnh làm thủ tục nơi cửa khẩu Lào:

Hình như thiếu bàn ghế để ghi chép, nên phải thế này

đủ mọi tư thế, đủ mọi kiểu

[I

Status
Không mở trả lời sau này.