Thảo Luận Chung Đi đường NVL như thế nào

Hạng F
5/3/10
5.996
31.591
113
Cái này đã hỏi bên Box chuyện ngoài lề\PMH bình thường thôi... nhưng chưa nhận được câu trả lời thỏa đáng nên đem tiếp qua đây vậy

Tại đại lộ Nguyễn Văn Linh, mỗi chiều xe chạy nếu bắt đầu từ giữa đường thì có 3 đường xe theo thứ tự 1-2-3 (mỗi đường hình như có 2-3 làn xe). Xe ở đường 1 chỉ được đi thẳng hoặc rẽ trái, xe ở đường 3 bắt buộc phải rẽ phải khi đến giao lộ phía trước (có biển báo). Câu hỏi:

1)Vậy còn ở đường 2 không có biển báo gì thì xe chỉ được đi thẳng? Và xe ở đường 2 đến giao lộ chuyển sang đường 1 hoặc 3 (vẫn là đi thẳng) có được không?

2) Nếu đang ở đường 1 khi tới giao lộ chuyển sang đường 2 có được không (vẫn là đi thẳng)?

3) Em thấy nhiều bác ở đường 3 khi đến ngã 4 vẫn đi thẳng mặc dù có biển bắt buộc rẽ phải ngay từ đầu đường, không biết có bác nào bị xxx phạt vì tội đó chưa?

Đa tạ các bác.

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Em cũng thường đi đường NVL. Em thấy mỗi chiều có 2 đường, đường trong có 2 lane, lane trong dành cho 2B, lane ngoài dành cho 4B chuẩn bị rẻ phải ở ngã tư tới (cái này có bảng chỉ dẫn). Còn đường ngoài có 3 lane, không có bảng chỉ dẫn gì hết trơn. Em thường chạy đường ngoài và lane ngoài cùng, khi có ý định rẻ phải thì em chuyển qua lane trong của đường ngoài hoặc lane ngoài của đường trong (nếu định rẻ ở ngả tư sắp đến). Ví dụ bác định rẽ vào khu Trung Sơn thì phải vào đường trong ở ngã tư trước thì mới có đường rẽ vào, bác mà vẫn chạy đường ngoài thì tới đó là phải leo con lươn đấy.
Em cũng thắc mắc là tại sao không có bảng chỉ dẫn hay vạch sơn trên đường ngoài (đường lớn ấy). Cho nên nhiều khi đang đi đường ngoài mà chờ đèn đỏ để vào đường trong hoặc để rẽ phải thì em không biết "đứng" ở đâu cho phải đạo nữa. Đứng ở lane trong cùng thị bị mấy anh tải bấm còi, đứng ở lane ngoài thì rất khó rẽ. Bác nào am hiểu xin cho ý kiến thêm.