Tập Lái
17/10/07
37
0
0
Nhờ các pác hướng dẫn cách đi tại Đường NVL giúp 1tý. Nếu tôi chạy vào làn trong cùng dành cho 2B và xe hơi thì co bị phạt không. Còn nếu chạy ở lane ngaoì cùng và lane giũa thì cách chạy thế nào
Tks

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
RE: cách đi vào các lane ở đường NVL và D(BP

Lane trong cùng , danh cho 2B và 4B quẹo phải. Bác chạy hoài trong đó thì bị phạt là chắc rồi. mà chạy lane trong đó làm gì, đường ngoài này rộng sao cứ bon chen vào đó?
Lane ngoài cùng và lane giữa 4B chạy thoái mái. Cách chạy thế nào là sao ạh?

Hạng D

Trích đoạn: zoromalevn04

Nhờ các pác hướng dẫn cách đi tại Đường NVL giúp 1tý. Nếu tôi chạy vào làn trong cùng dành cho 2B và xe hơi thì co bị phạt không. Còn nếu chạy ở lane ngaoì cùng và lane giũa thì cách chạy thế nào
Tks
Trước các ngã 4 đều có bảng chỉ dẫn hết mà bác :D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Nếu còn thắc mắc thì em xin chỉ cách này :
Bác tìm cuốn Sổ tay Lái xe của bác tuandq bên Box "thông tin pháp luật ... " rồi in ra để trên xe làm "bùa" :D:) . Chạy xe đến gần NVL , kiếm chỗ dứng xe cách 100 mét (cho chắn ăn :)) rồi đi bộ đến giao lộ ... coi mấy cái biển xanh xanh to đùng , cao cao trên cây cột ... :D:) (bác có thể được phép chụp hình đấy !)

Thế là biết lane nào là sao mà chạy thôi ...

Vẫn còn lăn tăn thì ... post hình lên bên này hay bên box bác tuandq mà hỏi tiếp cho bớt .... sợ !!!

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Trích đoạn: zoromalevn04

Tks

Lane trong cùng với lane 2 bánh là dành cho xe 4B vào khu dân cư.
Nếu bác cứ đi hoài trong đó chắc cũng chẳng sao cả nhưng mà cực thân thôi.
Nên quẹo vào lane này khi tới ngã tư gần nhất để vào khu dân cư mà bác muốn vào.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Các bác cho em hỏi đường NVL mà chạy từ Q7 về Bình CHánh, Em đi 2 lần rồi nhưng cũng không về được BC mà không hiểu sao em cứ bị lạc vô Q6, sau đó phải đi đường số 7 Bình Tân về. Ý em hỏi là từ NVL đi làm sao ra thẳng đường QL1A mà không bị lạc sang Q6, Bình Tân.
Đường NVL chưa làm xong, còn một bên nên có lúc em đang đạp 120 tự nhiên không thấy đường đâu nữa, lại phải giảm tốc mò sang trái để đi tiếp.

Tập Lái
17/1/08
24
0
0

Các Bác ơi lane bên cạnh lane rẽ phải í ( chỉ cho xe hơi và xe bus), hồi trước cấm rẽ phài ( đoạn rẽ vào đường đi Kênh Tẻ), nhưng bây giờ bỏ cái bảng cấm ấy đi rồi, đi lane này để khỏi va mấy em 4 B ở Sky Garden, nhưng đến ngã tư (hình như NGuyễn Hữu Thọ) để rẽ vô đường Kênh Tẻ, rẽ phải em vẫ cứ thấy hơi rét, bởi vì mũi tên trên đường là mũi tên đi thẳng, và bảng hướng dẫn ở đầu đường cũng là dành cho ô tô đi thẳng. Có bác nào sập bẫy ở đây chưa và nếu xxx túm mình lại thí có đúng không nhỉ?

Tập Lái
18/1/08
43
0
6

Trích đoạn: tieunguyentu

Các Bác ơi lane bên cạnh lane rẽ phải í ( chỉ cho xe hơi và xe bus), hồi trước cấm rẽ phài ( đoạn rẽ vào đường đi Kênh Tẻ), nhưng bây giờ bỏ cái bảng cấm ấy đi rồi, đi lane này để khỏi va mấy em 4 B ở Sky Garden, nhưng đến ngã tư (hình như NGuyễn Hữu Thọ) để rẽ vô đường Kênh Tẻ, rẽ phải em vẫ cứ thấy hơi rét, bởi vì mũi tên trên đường là mũi tên đi thẳng, và bảng hướng dẫn ở đầu đường cũng là dành cho ô tô đi thẳng. Có bác nào sập bẫy ở đây chưa và nếu xxx túm mình lại thí có đúng không nhỉ?

Bác chịu khó nhìn lên biển chỉ dẫn treo trên cao nữa nhé :)

Hạng D

Trích đoạn: percy

Các bác cho em hỏi đường NVL mà chạy từ Q7 về Bình CHánh, Em đi 2 lần rồi nhưng cũng không về được BC mà không hiểu sao em cứ bị lạc vô Q6, sau đó phải đi đường số 7 Bình Tân về. Ý em hỏi là từ NVL đi làm sao ra thẳng đường QL1A mà không bị lạc sang Q6, Bình Tân.
Đường NVL chưa làm xong, còn một bên nên có lúc em đang đạp 120 tự nhiên không thấy đường đâu nữa, lại phải giảm tốc mò sang trái để đi tiếp.
Ủa, em thấy NVL đi thẳng từ Q7 1 phát hết đường NVL là ra QL1A mà bác. :D Em đi cả năm nay rùi. từ tết Tây vừa rồi mới khánh thành đường mới, ngăn con lươn làm nhiều người mới đi phải làm vài vòng tốn đến mấy lần tiền thu phí cầu đường. :D Hôm nọ em thử cái GPS, khi đi trên đường mới, nó chỉ mình đang đi dưới ruộng :D:D