Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Đã có bảng phân làn thì cứ thế mà chạy, lăn tăn gì nữa, làn trong cùng như trong hình là có thể chạy thẳng hoặc quẹo phải.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Với bảng này thì đi làn nào cũng được bác, gặp xxx bắt đi sai làn thì cứ xin cái bb, xem có dám lập ko. Luật thì vậy nhưng bác nên đi làm bên trái, chừa bên phải cho xe máy bác ạ, chứ đi theo luật 3 xe dàn hàng ngang thì xe máy lại chửi cho.

Tập Lái
3/7/15
11
6
3
43
Sao đi vậy lại bị xe máy chửi??? Mình đi đúng tốc độ của làn thì xe máy nếu đi đúng tốc độ cũng đi sau thôi, còn đường đông thì cũng đâu có ai chạy được mà chửi.

• Like
Reactions: 51F-299.79
Hạng B1
30/10/14
65
65
18
39
Theo như biển thì e nghĩ là đi được, vì làn trong cùng là dành cho xe đi thẳng và rẽ phải mà.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Sao đi vậy lại bị xe máy chửi??? Mình đi đúng tốc độ của làn thì xe máy nếu đi đúng tốc độ cũng đi sau thôi, còn đường đông thì cũng đâu có ai chạy được mà chửi.
bị chửi vì cái tư duy của xe máy

• Like
Reactions: huuthobb
Em lại khoái đi đường có bảng báo phân làn như thế này.
Còn mấy chỗ ko phân làn khi quẹo trái phải thì dễ bị xxx vịn lắm.

ví dụ trường hợp của em ngay đoạn đường từ Hà Huy Giáp quẹo phải lên cầu Phú Long mới (hướng từ cầu vượt ngã tư ga lên Bình Dương hôm đó em đi xe tải) khi em quẹo phải vào xxx gọi em, em hỏi xxx em lỗi gì, xxx nói em lỗi đi sai làn ( em chạy lane trong cùng sát con lươn )
Xxx 1 nói bảng báo đặt đầu đường.
Em nói là nhà em gần đây em đi mà ko có bảng báo. Xxx 2 nói em là khi quẹo vào đường ko có bảng báo thì xe tải xe khách phải đi lane thứ 2 tính từ con lươn còn xe con thì đi lane trong cùng sát con lươn .
Ko biết xxx nói đúng ko các bác. Hôm thì em chạy xe tải hôm thì xe con nhiều khi lệch tay chỗ này. ^^
em viết hơi dài !!!!

• Like
Reactions: khoaichoi
Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Vậy là bác nhận được 1 cái biên bản, lên đội quận 12 chỗ gần Metro giải quyết phải không? EM thấy xe tải rẽ phải sang đường lên cầu Phú Long chạy làn giữa không hà. Em cũng không rành luôn :(

• Like
Reactions: manhdung23k33