Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/9/08
125
82
38
Do một vài lý do , nên vụ này em không deal với chủ nhà nữa các bác ạ, Cảm ơn các bác đã cho những lời khuyên hữu ích, Em đang tính tìm vị trí khác trong quận 6 và em rất quan tâm dọc theo QL 50 khu vực quận 8 giữa ĐLĐT và NVL, Có bác nào rành cho em hỏi dọc theo tuyến đường này có bị ngập khi thủy chiều nên hay mưa lớn không ạh?
@Aron_Truong: Cảm ơn bác nhiều nhưng em chỉ tính tìm căn trong mức 1T thôi ạ, Để mai em mua số biết đâu mốt gọi cho bác:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/9/08
125
82
38
Chào các bác,
Em mới tìm được căn nhà nhỏ trên đường Lũy bán Bích , Quận Tân Phú, gần góc Lũy Bán Bích và Lương Minh Nguyệt, nhà trong hẻm cụt rất ngắn, nhưng lộ giới tương lai 6m, còn hiện tại chỉ đủ 2 cái xe máy tránh nhau
Hiện trạng nhà cấp 4 + gác sép DT: 4.20 * 9.3
Theo như quy hoạch thì sau này DT xây còn 4.20*7.2
Chủ nhà chắc giá 1t không thể giảm nữa,
Em đang tính đặt cọc,
Nhưng muốn hỏi các bác Os chút deal này ok không các bác, em chưa mua bán bao giờ
Cảm ơn các bác nhiều lắm !!!

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Hodzota nói:
Chào các bác,
Em mới tìm được căn nhà nhỏ trên đường Lũy bán Bích , Quận Tân Phú, gần góc Lũy Bán Bích và Lương Minh Nguyệt, nhà trong hẻm cụt rất ngắn, nhưng lộ giới tương lai 6m, còn hiện tại chỉ đủ 2 cái xe máy tránh nhau
Hiện trạng nhà cấp 4 + gác sép DT: 4.20 * 9.3
Theo như quy hoạch thì sau này DT xây còn 4.20*7.2
Chủ nhà chắc giá 1t không thể giảm nữa,
Em đang tính đặt cọc,
Nhưng muốn hỏi các bác Os chút deal này ok không các bác, em chưa mua bán bao giờ
Cảm ơn các bác nhiều lắm !!!
2 xe tránh nhau vậy bề rộng hẽm chắc khoảng 1,5m. Giá thì cũng phù hợp, nếu bác chấp nhận sống với cái hẽm này , nếu đợi mở rộng hẽm 6 m thì có khi bác xuống lỗ vẫn chưa mở hehehe.....

Hạng B2
18/9/08
125
82
38
Bác HimLam quả thật tinh tường, em đang băn khoăn không biết cái lộ giới đó khi nào mở, em hỏi phường họ bảo chưa có dự án, chỉ để lộ giới vậy thôi ai muốn xây thì thụt dzo thôi, haiza lăn tăn quá đi thôi! Cảm ơn bác nhiều lắm!!!

Hạng B1
5/5/07
99
0
8
Cái dự án mở rộng hẻm theo đúng lộ giới QH thì không biết tới đời con cháu mình đã tiến hành chưa.
E cũng ở Q5, cỡ tầm 1ty bác có thể nhắm mấy căn chung cư e nghỉ khả quan hơn. Q5 lên Q1 theo đại lộ Võ văn kiệt chắc mất 7P xe máy thui. Mua Q6 chi uổng vậy Bác. Còn không Bác kiếm Q8 cũng dc ạ
Chúc bác mau kiếm được nhà mới ưng ý

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
Hodzota nói:
Bác HimLam quả thật tinh tường, em đang băn khoăn không biết cái lộ giới đó khi nào mở, em hỏi phường họ bảo chưa có dự án, chỉ để lộ giới vậy thôi ai muốn xây thì thụt dzo thôi, haiza lăn tăn quá đi thôi! Cảm ơn bác nhiều lắm!!!

Khỏi mua, 1m5 mà ở gì, có KD sửa lại cũng khó bán, còn lộ giớ, 100 nữa chưa chắc mở

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Với tầm tiền đó thì mua chung cư ở đi bác chủ.

Hạng B2
18/9/08
125
82
38
Dạ cảm ơn các bác nhiều lắm , nói thật thì em cũng thích chung cư, nhưng mà bà xã tương lai lại sợ chung cư nhất thiết đòi ở dưới đất mới chịu, em tính mua rồi cho thuê trước từ từ mới xây sau, cũng hy vọng con hẻm nó mở thì tốt, em cũng over 30 rồi, như các bác nói chắc lúc em về vườn hẻm nó vẫn thế quá,
Em sẽ cân nhắc kỹ hơn, Cảm ơn các bác đã gợi ý.

Status
Không mở trả lời sau này.