Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Đi mua Xe Hơi mà tưởng như Ăn Xin

@Aerokid: Vậy là bác hả giận rồi chứ? Em gửi món này bác tham khảo, khỏi phải đi đâu, hổng khéo gặp chị hay em bà ấy thì giận hơn.hihi.

Ford công bố giá Focus 5 cửa mới[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/06/3B9EAEC5/[/link]

Sau một tháng thăm dò thị trường trong hành trình xuyên Việt 2006, Focus 5 cửa chính thức được Ford Việt Nam niêm yết giá bán 38.100 USD bao gồm cả thuế VAT. Hiện tại, Focus 5 cửa là mẫu hatchback hạng trung đầu tiên được lắp ráp tại Việt Nam.

Hạng B1
1/10/05
71
1
8

Trích đoạn: AeroKid

Hôm thứ Bảy, CN đẹp trời vừa qua, vì có nhu cầu mua xe, em bắt đấu mở chiến dịch "săn lùng xe đã qua sử dụng" bằng việc dạo quanh các cửa hàng bán xe cũ như: Quê Hương, Hùng Dũng, cửa hàng trên đường Hùng Vương,Q5, một cử hàng trên đường Nguyễn Chí Thanh, một cửa hàng trên đường Trần Hưng Đạo và cử hàng Sao Nam
Các cửa hàng trên điều tiếp đón em nòng hậu trừ Cửa hàng Sao Nam, số 1004A Âu Cơ, Q.Tân Phú[:'(]. Bề ngoài rất bề thế, nhưng bên trong chỉ có 6 xe :mad:. Sau gần 20 phút vào cửa hàng thì có 1 nhân viên nữ (U40) dáng vẻ như chủ cửa hàng ra tiếp. Em hỏi:
- Xe Ford Escape 2.3 này là số tự động hay số tay ?
Nữ nhân viên này trả lời lại với giọng cọc cằn, gương mặt nhăn nhó:
- Xe Ford Escape 2.3 làm gì có số tay, toàn số tự động !
Khi được trả lời với thái độ như vậy, em mới bước ra khỏi cử hàng thì nhân viên này nói tiếp:
- Nhìn tướng không có tiền mà bày đặt mua xe hơi !
Sau khi nghe câu nói thồng như vậy, em tự hứa với lòng sẽ không bao giờ quay lại cửa hàng Sao Nam,1004A Âu Cơ và sẽ không giới thiệu cửa hàng này cho người quên . Em hy vọng cửa hàng Sao Nam sẽ nhanh chóng thành Sao Băng, Sao Xẹt [:'(]

Đừng bực mình làm gì bác ạ. Có người bị nó nói như bác thế là tức khí lên, chiều mang tiền đến mua xe của nó luôn, thế là mắc lừa nó. Nó nói thế mà bác cứ vui vẻ hơn hớn thì nó mới tức, chứ bác mà tức thì nó lại sướng đấy.

Tập Lái
10/2/06
36
8
8

Để tớ kể cho chuyện này:Bên Mẽo triệu,tỷ phú dollar khối,nhưng khó thể biết được qua hình thức nếu họ không thể hiện.1 millioner miền Tây vào 1 carsalon,ăn mặc lúa,ask bọn sale:How much cái Cadillac này.Cũng như xứ An nam mình,bọn nó không thèm answer,lại còn sợ đến gần lây bẩn của ổng.Cứ hỏi,1 đứa phán:7000$(chẳng hạn),và đá hông:Chắc 10 năm nữa còn 3000,ông quay lại mua nhé.Lão triệu phú không nói gì,quay ra cửa sau khi ăn thêm vài câu chửi mát nữa(làm xúi hàng ông...).Lão quay ra bank,đổi 7000 thằng Mẽo ra 7000 thằng X 100 = 70.000 loại 1 cent.Return salon,lão ăn mặc cực bảnh,ngậm Hanaval cigarret bự,kèm dàn gạc đờ co xịn,ném bao tiền 7000 mẽo loại 1 cent bắt bọn sale đếm đến đồng cuối cùng.Đếm xong,xỉu.
1 triệu phú khác,định cho con học đại học(Mẽo,lâu rồi).Vợ chồng vào office hỏi. hiệu trưởng phán:Đắt lắm,10000$/năm(Ví dụ),ông bà có tiền kg mà hỏi.ra nhanh cho tôi còn làm việc,Vợ hỏi thêm:Thế ông ơi,cái trường này giá bao nhiêu mà tiền học cao thế.Answer:50 triệu đấy,biết không.Wife quay sang husband:Giá rẻ thế mình nên mua 1 cái đi anh.Hiệu trưởng xỉu.
Đó là ĐH Standfort Mẽo bây giờ.
Xin lỗi nếu có vài từ EL không chuẩn lắm.Mong mọi người năm được cốt truyện thôi.

Hạng B1
15/4/07
93
1
8

Trích đoạn: AeroKid

Hôm thứ Bảy, CN đẹp trời vừa qua, vì có nhu cầu mua xe, em bắt đấu mở chiến dịch "săn lùng xe đã qua sử dụng" bằng việc dạo quanh các cửa hàng bán xe cũ như: Quê Hương, Hùng Dũng, cửa hàng trên đường Hùng Vương,Q5, một cử hàng trên đường Nguyễn Chí Thanh, một cửa hàng trên đường Trần Hưng Đạo và cử hàng Sao Nam
Các cửa hàng trên điều tiếp đón em nòng hậu trừ Cửa hàng Sao Nam, số 1004A Âu Cơ, Q.Tân Phú[:'(]. Bề ngoài rất bề thế, nhưng bên trong chỉ có 6 xe :mad:. Sau gần 20 phút vào cửa hàng thì có 1 nhân viên nữ (U40) dáng vẻ như chủ cửa hàng ra tiếp. Em hỏi:
- Xe Ford Escape 2.3 này là số tự động hay số tay ?
Nữ nhân viên này trả lời lại với giọng cọc cằn, gương mặt nhăn nhó:
- Xe Ford Escape 2.3 làm gì có số tay, toàn số tự động !
Khi được trả lời với thái độ như vậy, em mới bước ra khỏi cử hàng thì nhân viên này nói tiếp:
- Nhìn tướng không có tiền mà bày đặt mua xe hơi !
Sau khi nghe câu nói thồng như vậy, em tự hứa với lòng sẽ không bao giờ quay lại cửa hàng Sao Nam,1004A Âu Cơ và sẽ không giới thiệu cửa hàng này cho người quên . Em hy vọng cửa hàng Sao Nam sẽ nhanh chóng thành Sao Băng, Sao Xẹt [:'(]

Thôi bác cũng được an ủi phần nào rồi. Em chắc 80% anh em ở đây sẽ không vô cửa hàng này nữa.

Hạng B2
11/7/07
183
1
18
53
tpHCM

Nêu cần thiết đề nghi MOD lập riêng topic tẩy chay mấy cửa hàng này, cho cụ thể dịa chỉ để biết mà tránh, mình đi mua chứ có đi xin đâu.:mad:

Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN

Cái box này ngủ 1 năm 2 ngày rồi mà các bác còn xới lên, bi h ko khéo thằng salon đó sập rồi cũng nên vì focus có bán được đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.