Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Bác di In hay FT đều như nhau, đều là TOY thì ko khác nhau nhiều. Khoảng cách từ 600km đổ lại từ SG là em thích đi đêm hơn, chạy rất thỏa mái, mát mẻ. 7g bác khởi hành tầm 3g, 3g30 là đến NT cũng là lúc bắt đầu buồn ngủ, vào KS ngủ 3 tiếng là có một ngày mới phơi phới tại TP biển.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Em thấy đi xe nào cũng được, em mới đi con Innova ra Tuy Hòa về tuần trước, nhưng chỉ đi 04 người, cũng đi đêm, khởi hành ở SG 6g tối ra tới Tuy Hòa 6g sảng. Riêng bác đi 8 người trên Innova hay Fortuner - thì vất vả, nhất là đá theo đội hình : 02 - 04 - 04, sao ngồi được, nhất là những người to cao.

Hạng C
4/12/06
579
15
18
Đi Nha trang khởi hành từ Sài gòn theo em nên đi vào buổi chiều để tránh ngược nắng . Khi trở vào thì đi sáng sớm . Nếu đi đúng như thế mặt trời luôn ở sau lung chúng ta , tài xế điều khiển xe an toàn mà hành khách trên xe cũng khoẻ . Tránh đi ban đêm vì tầm nhìn hạn chế và càng về khuya xe tốc hành chạy càng dữ còn xe tải thì rất đông . Chú ý đến cung đường Bình Thuận và hãy nhớ : Đường càng rộng càng ngon thì tai nạn càng ...khủng khiếp . Chúc bác an toàn trên mọi nẽo đường .

blackspider nói:
đi Innova đi pác ơi,thoải mái hơn FT đó,băng thứ 3 của IN cũng thoải mái mà,đồ đạc bỏ trên mui,e cũng chở gia đình từ NT đi SG với số người như bác đó,tuy nhiên bác nên đi từ sáng sớm hay hơn,đi đêm buồn ngủ lắm,bác có tận 5 ngày cơ mà,đi đêm chi cho hành xác,mọi người trên xe cũng mệt như pác thui,VD như 5h sáng bác đi,khoảng 2h chiều đến NT nghỉ ngơi thoải mái hơn ko?hôm về 2-3 h chiều khởi hành,12h đến SG nghỉ ngơi...chúc kỳ nghỉ vui vẻ,30/4 e cũng về NT nè nhưng đi = tàu lửa,nếu gặp lại NT uống cà phê hen,mà bác book KS chưa đó,hình như full hết tùi,chưa kể tăng giá 100 đến 200% lun đó,e dân NT e rành ba vụ này lắm
Ngày 22 này em khởi hành Pác ạ.
Em tính đi đêm cho thoải mái, ra đó cũng gần sáng, ngủ chút là có ngày mới rồi ạ.
về KS thì e đã Booki từ hồi đầu tuần rồi, do có người wen ở đó ạ.
Pac về kịp a e gặp nhau cafe chút ạ.

Hạng B2
3/10/08
136
2
18
Sao hoả
Ỉn hay FT đi gần 500 km với 8 người thì đúng là cực hình cho 3 người ngồi ở băng thứ 3. 2 chiếc này em thấy chiếc nào cũng vậy, chỉ có Ỉn ít hao xăng hơn.

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
kute_nguyen nói:
blackspider nói:
đi Innova đi pác ơi,thoải mái hơn FT đó,băng thứ 3 của IN cũng thoải mái mà,đồ đạc bỏ trên mui,e cũng chở gia đình từ NT đi SG với số người như bác đó,tuy nhiên bác nên đi từ sáng sớm hay hơn,đi đêm buồn ngủ lắm,bác có tận 5 ngày cơ mà,đi đêm chi cho hành xác,mọi người trên xe cũng mệt như pác thui,VD như 5h sáng bác đi,khoảng 2h chiều đến NT nghỉ ngơi thoải mái hơn ko?hôm về 2-3 h chiều khởi hành,12h đến SG nghỉ ngơi...chúc kỳ nghỉ vui vẻ,30/4 e cũng về NT nè nhưng đi = tàu lửa,nếu gặp lại NT uống cà phê hen,mà bác book KS chưa đó,hình như full hết tùi,chưa kể tăng giá 100 đến 200% lun đó,e dân NT e rành ba vụ này lắm
Ngày 22 này em khởi hành Pác ạ.
Em tính đi đêm cho thoải mái, ra đó cũng gần sáng, ngủ chút là có ngày mới rồi ạ.
về KS thì e đã Booki từ hồi đầu tuần rồi, do có người wen ở đó ạ.
Pac về kịp a e gặp nhau cafe chút ạ.

vậy pác ko đi vào dịp 30/4 à?tưởng đi vào dịp lễ thì hay là bác để e chạy 1 xe,bác chạy 1 xe, đỡ tốn tiền thuê tài,he he he, e chỉ xin 1 chỗ cho bà xã e thui, pác PM cho e số điện thoại đi, có thể alo uống cà phê he, e về NT ngày 29/4 á

Hạng B1
24/2/09
88
1
0
Sóc Trăng
Xe với Cộ nói:
Mr. Key nói:
Em cùng 6 người khác ở công ty (em nhỏ nhất, 25t) chạy 3 ngày từ Sóc Trăng lên đến Hà Nội bằng Carens vẫn đc, tuy có mệt mỏi xíu... em nghĩ bác đi bằng Innova vẫn tốt ^^

Bác nghĩ mấy chặn vậy?

Rạng sáng bắt đầu chạy, đến trưa thì ăn uống, nghỉ ngơi khoảng hơn tiếng, rồi lại chạy đến trời vừa sụp tối xíu (kô dám chạy ban đêm vì đường lạ và nhiều thứ khác), đồ đạc thì đưa hết lên nóc xe, trùm miếng cao su kín mít và cột chặt vào xe, 2 tài xế thay phiên nhau chạy... đúng buổi tối thứ 3 lên đến Hà Nội... nói chung là chạy an toàn và đúng tốc độ (vậy mà 2 tài bị bắn 2 phát, bị giữ 2 bằng lái, cũng may là tài chính có đem theo cái bằng thứ 2 ^^)

Hạng B1
24/2/09
88
1
0
Sóc Trăng
vovinam nói:
Mr. Key nói:
Em cùng 6 người khác ở công ty (em nhỏ nhất, 25t) chạy 3 ngày từ Sóc Trăng lên đến Hà Nội bằng Carens vẫn đc, tuy có mệt mỏi xíu... em nghĩ bác đi bằng Innova vẫn tốt ^^

Bác đi làm việc khác, buộc phải đi, đây đi chơi khác, đi chơi mà như hành xác thế kia thì em chả dại. Ai cao cỡ trên 1,7 m mà nhét vào băng sau ngồi thì thôi rồi, ra đó chắc liệt luôn.

Nói thật với bác là lần đó công ty kô đi cũng đc, văn phòng HN có thể gửi giải thưởng về công ty em, nhưng vì mọi người muốn đi chơi, muốn thử ngồi xe từ Nam ra Bắc, muốn xem cảnh vật, muốn nhiều thứ khác... (nếu kô muốn vậy thì đi máy bay còn nhanh và khỏe hơn nhiều) nên xem như đây là 1 chuyến du lịch, sẵn tiện lên đó gặp và trực tiếp nhận giải vẫn hay hơn! Xong việc, trên đường về, công ty vẫn bỏ ra 3 ngày để tham quan các tỉnh, thành phố khác nữa! Từ lúc đi đến về là 9 ngày đêm, tất nhiên là có mệt mỏi, nhưng kô liệt như bác nghĩ đâu ạh!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Sao ai cũng ngán hàng ghế 3 chật chội. Sao không chia làm 3 chặng hoặc nhiều hơn.
1- ngồi bình thường
2- đổi 2 người ghế cuối lên hàng 2 , 2 người hàng 2 xuống cuối.
Cứ xoay vòng tới lui.
Vậy là mệt đều, khỏi ai cãi ai.