Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đi bên trái chứ bác. Em nghĩ bảng cấm đi ngược chiều nên để riêng ra thì hợp lý hơn.
Em muốn hỏi là em muốn làm người có văn hóa, chấp hành luật nghiêm túc thì em sẽ phải đi thẳng như thế nào theo cái biển báo mà bác khoanh tròn số 2? :eek: Chưa kể theo mũi tên chỉ hướng vẽ dưới đường?
Mấy ông cắm biển mất văn hóa nên cắm bậy, người TGGT muốn có VH và chấp hành luật thì làm thế nào bi giờ ?

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Mấy ông cắm biển mất văn hóa nên cắm bậy, người TGGT muốn có VH và chấp hành luật thì làm thế nào bi giờ ?
Nếu biển cấm sai, mất văn hóa thì người TGGt có văn hóa chỉ sai 1 lần, lần sau sẽ đi đúng. Kakakaka.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nếu biển cấm sai, mất văn hóa thì người TGGt có văn hóa chỉ sai 1 lần, lần sau sẽ đi đúng. Kakakaka.
Biết đi sao cho đúng đây, khi biển vẫn cắm sai?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đâu có riêng lĩnh vực giao thông, bác ơi.
Nhiều lĩnh vực cấm nhưng vẫn hoạt động từ vệ sinh môi trường tới văn hoá... đó mà.
Nhiều khi càng cấm càng vi phạm.
Đây là do sự tắc trách của GTCC khi cắm biển.
Do vậy dù có biển cấm nhưng có biển cho đi thì mình đi thôi.
Theo thiển ý của mình là vậy.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đâu có riêng lĩnh vực giao thông, bác ơi.
Nhiều lĩnh vực cấm nhưng vẫn hoạt động từ vệ sinh môi trường tới văn hoá... đó mà.
Nhiều khi càng cấm càng vi phạm.
Đây là do sự tắc trách của GTCC khi cắm biển.
Do vậy dù có biển cấm nhưng có biển cho đi thì mình đi thôi.
Theo thiển ý của mình là vậy.
Vậy cũng có thể hiểu ngược lại, dù có biển cho đi nhưng có biển cấm thì mình.... chịu thôi, he he

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Vậy cũng có thể hiểu ngược lại, dù có biển cho đi nhưng có biển cấm thì mình.... chịu thôi, he he
Khổ thế
Giờ những người nghiêm chỉnh có cho cũng không dám làm trong khi những người khác cấm vẫn làm, thậm chí càng cấm càng làm.
Ây dzà.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Lúc đầu em cũng hoang mang như bác nhưng vì nó là đường 1 chiều, cấm rẻ phải nên nó bắt chạy qua hướng bên trái mà bác. Em nghỉ là do thiếu biển cấm rẻ phải nửa thôi. Đường 1 chiều nhưng mà trong chợ nên bà con cứ đi như 2 chiều thôi :D

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Sống ở VN là phải biết "Lắc Não" như anh 1 mod đăng thớt bên CNL.
Biển đó đi sai 1 lần thôi, hoặc đừng đi, chứ đi sai nhiều lần mà gây tai nạn thì não có vấn đề.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Sống ở VN là phải biết "Lắc Não" như anh 1 mod đăng thớt bên CNL.
Biển đó đi sai 1 lần thôi, hoặc đừng đi, chứ đi sai nhiều lần mà gây tai nạn thì não có vấn đề.
Vấn đề là biết đi sao là sai đi sao là đúng, biển cấm đi ngược chiều đúng hay biển vòng chướng ngại vật đúng? Có lắc não thì cũng lấy gì chắc là mình đúng hay sai?