Hạng B2
22/12/07
145
0
0
RE: Đi off Đà Nẵng và chi phí nhiên liệu SF xăng - Dầu

Chắc xe các bác đi hết rốt đa nhiên liệu mới đỡ tốn như vậy . Xe em cũng máy dầu đấy 2.0 thôi , đời 2008 hẳn hoi mà em thấy vần tốn nhiên liệu lắm tính ra từ mới đến giờ em đổ hết 5,9t tiền dầu (giá cũ) xe đi được 2950km đồng hồ báo còn 460km là hết dầu vị chi là: 2950 + 460 = 3410 / 5,9t = 1730đ/1km = 12,4L/100Km . Em hay đi loanh quanh it đi xa./;) Liệu xe em có bệnh gì không các bác....?

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: hoacomay

Trích đoạn: Kienvang

Lí do: khi chạy đường trường tốc độ cao, bơm dầu, các hệ thống truyền động mới hoạt động một cách hiệu quả nhất. Còn nếu chỉ chạy trong phố thường xuyên thì ít nhiều cũng sẽ tác động không tốt đến việc vận hành xe sau này.
Có gì hay sẽ post tiếp...

Ý bác có phải là những ai đi máy dầu thì thỉnh thoảng phải mang xe ra quốc lộ quất tộc độ cao để máy chạy tốt?

Bác kiến ơi, sau 1 năm chạy SF bác không thấy có bài cảm nhận gì cho anh em tham khảo chút. Ví dụ như độ ồn, cách âm của SF chẳng hạn?

Em rất khoái SF và năm ne đổi em nó, nhưng mấy hôm trước có dịp đi taxi thì thấy chú nào cũng bảo là dân đi SF dạo này đang chán SF vì xuống cấp nhanh quá. Em chả hiểu sao cả. Tất nhiên, không phải tự nhiên mà mấy chú ấy bịa ra, chắc phải có chủ xe nào kêu thế chứ nhỉ. Rất mong các bác đi SF chỉ giáo để niềm đam mê SF của em vẫn luôn rực cháy!

@hoacomay: không phải tự sướng đâu, nhưng SF chạy rất tuyệt, tiết kiệm nhiên liệu, xe em máy dầu 2.0 chạy 1800 km hết gần 1,7 triệu (giá cũ). Còn lý do tại sao SF chạy taxi thì bác quan tâm làm gì, xe nào cũng có thể chạy taxi cả. Hơn nữa, SF chạy taxi VIP đấy và rất tiết kiệm nên hãng taxi lựa chọn cũng là chuyện bình thường .

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Cách đây 16 tháng chúng em mua xe SF, đi đường thỉnh thoảng thấy một em , rồi thì tuần thấy 1 em, rồi thì ngày nào cũng thấy, rồi thì ngày thấy mấy em, rồi thì mỗi lần lên xe thấy 1 em, rồi thì 10 phút thấy 1 em. Em nghĩ thế cũng là đủ. Múc đê bác ....

Hạng B2
22/9/07
171
2
18

Trích đoạn: tuantn

Chắc xe các bác đi hết rốt đa nhiên liệu mới đỡ tốn như vậy . Xe em cũng máy dầu đấy 2.0 thôi , đời 2008 hẳn hoi mà em thấy vần tốn nhiên liệu lắm tính ra từ mới đến giờ em đổ hết 5,9t tiền dầu (giá cũ) xe đi được 2950km đồng hồ báo còn 460km là hết dầu vị chi là: 2950 + 460 = 3410 / 5,9t = 1730đ/1km = 12,4L/100Km . Em hay đi loanh quanh it đi xa./;) Liệu xe em có bệnh gì không các bác....?

Em đi trong thành phố, đường không bị kẹt cứng thì cũng hết 11.2 L/100km. Chắc xe bác không sao đâu.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

Trích đoạn: LaiPhu

Trích đoạn: tuantn

Em đi trong thành phố, đường không bị kẹt cứng thì cũng hết 11.2 L/100km. Chắc xe bác không sao đâu.
bệnh của người mới lái xe thôi bác à ...em cũng thấy khoảng 12l/100 KM :D nghe hãng xe nó kêu vậy;)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Hoacomay: bác bán Camry đi và mua SF, cá với bác là bác sẽ hài lòng:D
Thêm nữa, bác mua rồi chuẩn bị sang năm SFC sẽ off tại Mũi Né, Phan Thiết bác nhé;)
Bác Maranelo chạy SF2005 được hơn 1 năm rồi mà chạy vẫn phe phé, nói gì đến mấy em đời mới 2007-2008 hả bác!

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: maranelo

Cách đây 16 tháng chúng em mua xe SF, đi đường thỉnh thoảng thấy một em , rồi thì tuần thấy 1 em, rồi thì ngày nào cũng thấy, rồi thì ngày thấy mấy em, rồi thì mỗi lần lên xe thấy 1 em, rồi thì 10 phút thấy 1 em. Em nghĩ thế cũng là đủ. Múc đê bác ....
Hồi em mua SF đi 1 ngày may ra gặp 1 ông SF , mừng hú như gặp tri kỉ .....
Bây giờ lên xe nổ máy là gặp ... tri kỉ đầy đuờng :D:D, buồn 5 phút ...:(:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: Mrpinocio

Hồi em mua SF đi 1 ngày may ra gặp 1 ông SF , mừng hú như gặp tri kỉ .....
Bây giờ lên xe nổ máy là gặp ... tri kỉ đầy đuờng :D:D, buồn 5 phút ...:(:D

bác như thế là ko đc nhé, đến Rx,MDX hay X5 còn đầy đường nữa là... ;)

Hạng D
21/12/06
1.117
616
113

Trích đoạn: Kienvang

@Hoacomay: bác bán Camry đi và mua SF, cá với bác là bác sẽ hài lòng:D
Thêm nữa, bác mua rồi chuẩn bị sang năm SFC sẽ off tại Mũi Né, Phan Thiết bác nhé;)

Các bác í đi họp mặt 3 miền bằng SUV rồi bây chừ em đảm bảo là không bác nào thích đi xa như thế bằng sedan nửa đâu bác Hoâcomay, đổi Camry của bác thêm tí nửa nhập hội với các í nuôn :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@hoacomay: bác chiến luôn đi, vì ko sớm thì muộn (tính bằng tuần), thuế nhập khẩu sẽ lên rất cao. Lúc đó bác có thể vẫn mua Camry bằng giá cũ nhưng với SF thì chắc chắc là sẽ rất khó đấy!