Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Mấy hôm nay thường xuyên các bác thông báo kẹt xe liên tục cao tốc LT-DG nhất là tại trạm thu phí Long phước, chưa kể nội thành tuyến hầm Thủ thiêm ,Mai chí thọ.. em xin lựa chọn các tuyến nhờ các bác chọn dùm (em xuất phát ngày thường thời gian từ 7g đến 8g sáng từ Ngã 6 Dân chủ đến Hồ Tràm )
- Tuyến Hàm nghi vòng xuống Hầm thủ thiêm ra Mai chí thọ lên Cao tốc ..LT-DG
- Tuyến Xa lộ Hà nội qua vòng xoay An phú lên Cao tốc
- Tuyến ra NVL - Cầu Phú Mỹ - Qua Phà Cát lái - Nhơn trạch ra QL 51

Rất mong các bạn hữu đường xa chỉ giúp.

Đi Sài Gòn - Vũng Tàu có cách nào tránh kẹt xe?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/09
1.172
2.643
113
Hồ Chí Minh
Quan trọng là giờ xuất phát tránh các thời điểm cao điểm cuối tuần thôi.
Giờ QL51 quá tải nhiều giao lộ nên thường đông và kẹt vào cuối tuần.
Đi Hồ Tràm thì rẽ trái đi hướng Mỹ Xuân-Ngãi Giao cũng né được 1 đoạn QL51 rùi.

Hạng B1
30/8/11
76
60
18
Bác nên đi sớm. tầm 5h thoát khỏi cao tốc long thành dầu giây. Xuống tới quốc lộ 51 tầm 7h ăn sáng. Còn chiều về thì Bác căn giờ vào cao tốc trước 14h chiều là ok.

Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
không tránh khỏi cụ ơi, đi phà cát lái cho nhẹ nhàng hoặc đi xuống phà dưới Cần Giờ đi cho nó khỏe :D
bác có biết lịch phà Tắc xuất cần giờ không a và giá tiền chở ô tô

Hạng D
28/11/09
1.172
2.643
113
Hồ Chí Minh
Chủ nhật chịu khó trả phòng sớm tý kg hơn 11h từ Hồ Tràm đạp về ngon. Đến SG ăn trưa muộn tý cho lành

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
hôm qua tôi đi đưa dầu từ Cần Giờ về Sài Gòn. lúc đi sớm thoải mái, lúc về lại SG nhé, tôi thấy dài hơn 4-5km la liệt xe ô tô rồng rắn xếp hàng vào phà BìnhKhánh. Kiểu này ngồi chờ ,nhích cà lết cà lết còn oải hơn là đi cao tốc LT_DG .
Tuần trước 10.7 tôi đi Vũng Tàu , nghe đâu trước đó,dân tình đổ về festival VT, tôi đi đường tránh hắc dịch nên ra khúc vedan, và kẹt 1 lèo từ QL 51.
Tư QL 51, tôi ko dám vào cao tốc vì bữa giờ anh em kêu kẹt.
Thật ngu làm sao. đi cái đoạn QL 51 về qua siêu thị cora, chạy đường Đồng Nai về SG kẹt từ đầu đến cuối.
Tới 10g về đến nhà.
Cái bắp chân nó cứng cơ cứng ngắt.
Nói chung Chủ nhật đi cao tốc là thua rồi.