Tập Lái
2/4/16
19
26
3
64
Coi nội dung của anh Tuan chắc đã có tuổi. Rất cám ơn anh, thật hữu ích khi biết thêm thông tin.
Đi rằm tháng chạp chắc cũng vui. Tầm đó ghép lại thành 2 3 xe đi cũng thú vị. Trước lạ sau quen.
Bác Para... cần thông tin gì E. mail: [email protected] nhé.
Tôi cũng hay đi lang thang.

Tập Lái
2/4/16
19
26
3
64
Bên Lào, qua mỗi biên giới tỉnh, thường sẽ nhìn thấy họ để mấy cái chóp đỏ giữa đường. Nên dừng lại dù họ chưa kịp vẫy.
Rất dễ thương và minh bạch. Thường câu hỏi là
  • Việt Nam hả, đi đâu đấy?
  • Trả lời: OK, đi thăm chiến trường xưa hoặc đi làm đường cho Lào.
  • Cho tiền Cà phê đi
  • OK, (chỉ 50 000 kíp thôi nhé).
Vậy là Ok, vui, hữu nghị lắm rồi. Nhưng chỉ chiều đi vào tỉnh thôi, đi ra không phải dừng. May là Lào cũng ít tỉnh.

Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Bên Lào, qua mỗi biên giới tỉnh, thường sẽ nhìn thấy họ để mấy cái chóp đỏ giữa đường. Nên dừng lại dù họ chưa kịp vẫy.
Rất dễ thương và minh bạch. Thường câu hỏi là
  • Việt Nam hả, đi đâu đấy?
  • Trả lời: OK, đi thăm chiến trường xưa hoặc đi làm đường cho Lào.
  • Cho tiền Cà phê đi
  • OK, (chỉ 50 000 kíp thôi nhé).
Vậy là Ok, vui, hữu nghị lắm rồi. Nhưng chỉ chiều đi vào tỉnh thôi, đi ra không phải dừng. May là Lào cũng ít tỉnh.
hehe cho tiền cafe đi là xưa rồi nhé, đợt em bị thổi vào còn bày đặt làm mặt hầm hầm căng thẳng lắm cơ. Đã thế còn hù giam bằng về viêng chăn đóng phạt làm em bĩnh ra quần mấy lần

• Wow
Reactions: paranoidx
Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
vậy mình cứ chạy theo biểng thôi chắc ok nhỉ, mấy vụ tiền bạc này chẳng qua là phóng như tên lữa ? @duc_f458_danang
Tiền thì đằng nào cũng phải chung. Tuy nhiên thay vì dễ thương như ngày xưa thì các hugo bên Lào lại làm mặt căng thẳng,đưa tiền làm bộ không lấy. Bác cứ phóng tẹt ga đi, đường 2 bên toàn rừng rậm không có đèn đường đi sau 6h chiều nguy hiểm lắm.

• Like
Reactions: paranoidx
Hạng B2
28/3/13
249
317
63
Tết năm nay, em cũng theo cung đường này ra Đông Bắc (Hà Giang - Cao Bằng - Lạng Sơn - Quảng Ninh). 3 xe xuất phát từ 23 tháng chap (tiễn ông táo là em xuất phát)
Em đang chuẩn bị làm thủ tục liên vận.
Có bác nào chung cung đường cùng xuất phát với bên cho em cho vui ah. Xuyên Việt, xuyên Châu Âu, xuyên Úc, xuyên New Zealand và cả xuyên US từ Đông sang Tây thì em đi hết rồi. Nhưng xuyên Đông Dương thì chưa :( nên dịp Tết này bọn em nhất định thực hiện.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113

Xách cái nầy đi đâu cũng được mà .... ;);););););)
Đi SG - Campuchia - Lào - Bản Giốc cần chuẩn bị giấy tờ gì?

chứ vát cái này đi mấy sứ giải chết thì cần thêm: sổ đỏ ,cavet ,photo bank, bảng lương nữa mới được đi .

• Like
Reactions: Osin