Hạng B2
2/1/06
312
0
0
RE: Đi Tàu mua gì hỉ các bác ?!

bác làm ít đồ chơi phục vụ cái món XXX em nghe nói bên đó nhiều món hay lắm :D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Cái gì cũng mua được nhưng khi đi nhớ mang theo ít tiền kẻo hối không kịp!

Hạng B2
12/7/05
126
0
16
34

em nghĩ nếu bác đi theo tourist thì em nghĩ bác rất ít thời gian để mua sắm chủ yếu đi thăm quan là chính :D:D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác muốn rẻ mua mấy cái đồ IT linh tinh, rẻ lắm. Em có người quen mới qua đó mua được USB hiệu Sony 8Gb (thật ra là Sónỳ) chỉ có 120k (VND), máy MP4 1gb 300k.
Đem về xài: cái USB sau khi cắm vô máy tính, chép xong rút ra cắm vô lại thì 0 có gì hết :D, Mp4 thì ngoài 2 bài nó chép thử trong đó 0 chép thêm được bài nào nữa :D
KL: cái gì cũng có giá của nó :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.201
113
Q3

Cảnh báo: nạn móc túi rất lộng hành ở biên giới khu vực Hong kong - Ma cao - TQ . Coi chừng nhe bác !
Nhất là tại Macau, xếp hàng dài chờ visa...
Bù lại tối vô cà sí nồ enjoy....[8D]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác đi là bắt đầu từ QChâu>TQuyến>MaCao>HK? Hàng gỉa hay thật đều nói thách với mức không ngờ: Gấp 6-10 lần giá bán. QChâu còn giới thiệu thuốc Bắc trị bá bệnh như ở VN, không nói thách nhưng bán giá cao (không thể trả gía). Nếu khoái ăn ớt tươi thì không có trong nhà hàng (tự mang theo) Nhưng Macao thì lại có bán hihi.
Nếu đi xe từ QC>TQ thế nào cũng được xem màn xe hơi (chính xe đang đưa khách) tự lùi lên dốc ( không nổ máy) ngay trên QL.

Tập Lái
20/7/06
3
0
0
53
hcmc

Ở Thẩm Quyến quần áo rất đẹp, giá cũng tương đối, khoảng từ 200nghìn trở lên tuỳ theo brandname. Níu pác mua ví da hay những thứ khác thì có lẽ khá mắc.
Đồ Trung Quốc cũng đa dạng, chỉ sợ mua nhầm đồ giả thôi.
Lần đầu đi em mua một USB SONY 1GB tính ra cũng rẻ (600ng), xài được 1năm thì hỏng, coi như cũng đã đủ vốn rùi.
Lần hai đi mua một cellphone của hãng TCL cho thằng em trai (700 nhân dân tệ) màn hình giả màu, âm thanh tốt nhưng ko có nhìu chức năng, nói ra thì mắc hơn ĐTDĐ của mình nhìu, chỉ do kiểu dáng đa dạng và đẹp hơn ở VN. Đến giờ vẫn dùng tốt.
Tóm lại, theo em, ở TQ chỉ có food là NO1, nên đi về thì mua bánh trái và quà lưu niệm là hay nhất.
Đừng mua hàng điện tử ko bền đâu ạ.

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Trích đoạn: phantan
Nếu khoái ăn ớt tươi thì không có trong nhà hàng (tự mang theo) Nhưng Macao thì lại có bán hihi.

Ủa nhà hàng gì mà sao kỳ vậy bác? Em có vô mấy cái tiệm ăn cả ở Quảng Châu, Thâm Quyến lẫn HongKong thấy vẫn có ớt mừ, ớt trái to nguyên trái hoặc xắt lát như mình ăn hủ tiếu vậy, chỉ không có ớt hiểm trái nhỏ thôi.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Cám ơn các Bác ! Em chuẩn bị cất cánh đây :)!