Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Tình hình là tết này em sẽ về Đà Nẵng ăn tết, nghe nói QL1 đang sửa chữa nên em chọn theo lộ trình mới đi từ HCM- lên Buôn Mê Thuộc, rồi đi AH17 đến Pleiku - Komtum rồi ra Đà Nẵng
Nhà mình có bác nào đi tuyến này chưa và tình hình hiện nay tuyến đường này đi có ổn không, nếu bác nào có luôn tình hình xxx trên tuyến này thì cho em xin thông tin với.
Em bắt buộc phải đi tuyến này vì phải đưa người Thân về Buôn Hồ, rồi từ Buôn Hồ 1 mình em tiến về Đà Nẵng, có bác nào muốn đi chung thì ới em nhé.
Lộ trình cụ gồ bảo đi thế này ạ:

https://www.google.com/maps/dir/Hồ+...a044436487!2m2!1d108.2021667!2d16.0544068!3e0

Thanks cả nhà

• Like
Reactions: Cap.11
Hạng D
2/9/12
1.060
21.952
113
Sài Gòn
Cách nay 4 năm e đi SG-BMT(ql14)-Pleiku-Komtum-Đà Nẵng(đ.HCM)-Huế rồi. Lúc đó đường chưa xấu như bây giờ.
- 7g sáng xuất phát từ Pleiku, ghé thủy điện Ialy tham quan, đi lại khoảng 2 tiếng (từ QL chạy vào nhà máy khoảng 20km), ăn trưa ở Plei Cần, ghé tham quan KDT Dakto Tân Cảnh, tới ĐN lúc 5g, tới Huệ lúc 7g30 tối. E chạy nhẹ nhàng k vội vã. Đ vắng, phong cảnh đẹp, ít xe...lâu lâu mới gặp khu dân cư. Nói lỡ, nếu xe hư thì chưa biết xứ lý sao...

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
He he cung đường này em vừa đi về tháng rồi, em theo lộ trình QL20 ĐL - Ql27 BmT- QL14 Kontum- Đường HCM đi ĐN. Từ ĐL theo QL27 qua BMT ko dành cho sedan, đường ổ voi nhiều, tốc độ chậm. từ BMt theo QL14 đi Kontum đường đang sửa chửa toàn tuyến bụi nhiều nhưng sdi được. từ Kontum theo đường HCM đến ĐN thì quá ok

Hạng D
2/9/12
1.060
21.952
113
Sài Gòn
He he cung đường này em vừa đi về tháng rồi, em theo lộ trình QL20 ĐL - Ql27 BmT- QL14 Kontum- Đường HCM đi ĐN. Từ ĐL theo QL27 qua BMT ko dành cho sedan, đường ổ voi nhiều, tốc độ chậm. từ BMt theo QL14 đi Kontum đường đang sửa chửa toàn tuyến bụi nhiều nhưng sdi được. từ Kontum theo đường HCM đến ĐN thì quá ok

Bác cho thêm tí chi tiết như thời gian chạy, ăn uống, x và các thứ khác nữa nhé. QL1 đang sửa tèm lem thì cung đường này là một chọn lựa thú vị.

Cảm ơn bác !!

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Từ SG Q1 em xuất phát lúc 22h đến ĐL lúc 4h sánng, sau khi cf, ăn sáng 5h theo QL 27 đi BMT, đường xấu và càng chạy càng xấu nên đến BMT lúc 11h , ăn trưa dọc đường, cf BMT 1h xuất phát đi Kontum. Con đường đau khổ QL14 đã đi vào huyền thoại. Xe trước chạy xe sau.....ko thấy đường. Cứ thế cho đến Kontum lúc 17h. Ở ks Đức Long Gia Lai, đây là căn hộ cải tạo lại thành ks nên phòng ốc lớn so với giá phòng, sạch sẽ, an ninh. Ăn tối thì cứ hỏi Tiếp tân chỉ cho 1 dọc các quán ănngon ở BMT nên Bác ko cần phải lo nhé. Sáng ăn sáng cf 9h em xuất phát đi Huế theo đường HCM, cung đường này đẹp, ko thấy XXX. Em đến ĐN lúc 16h. Từ ĐN em tiếp tục đi Huế và kết thúc hành trình lúc 18h

Hạng B2
14/1/14
304
317
63
54
Em cũng đang tính tết này về theo cung đường này, chứ chạy theo QL1A thì oải quá. Chạy theo cung đường này thì em ghé được Kontum (dự kiến thăm bạn bè) và thăm quan một vài điểm ở Kontum.
May quá có bác @luunguyen mở thớt, cho em hóng hớt thông tin tuyến đường này luôn.

Hạng B2
21/4/09
437
563
93
Thanks tất cả các bác đã tư vấn, đa số chọn option đi lên Đà Lạt rồi qua BMT, em thấy xa hơn cả 100km nhưng đường cũng không khá hơn là mấy, nếu ko bắt buộc phải đi lên BMT thì HCM đi Đà Nẵng theo các bác như tình hình hiện nay thì đi theo cung đường nào ổn nhất?

Hạng D
2/9/12
1.060
21.952
113
Sài Gòn
Từ SG Q1 em xuất phát lúc 22h đến ĐL lúc 4h sánng, sau khi cf, ăn sáng 5h theo QL 27 đi BMT, đường xấu và càng chạy càng xấu nên đến BMT lúc 11h , ăn trưa dọc đường, cf BMT 1h xuất phát đi Kontum. Con đường đau khổ QL14 đã đi vào huyền thoại. Xe trước chạy xe sau.....ko thấy đường. Cứ thế cho đến Kontum lúc 17h. Ở ks Đức Long Gia Lai, đây là căn hộ cải tạo lại thành ks nên phòng ốc lớn so với giá phòng, sạch sẽ, an ninh. Ăn tối thì cứ hỏi Tiếp tân chỉ cho 1 dọc các quán ănngon ở BMT nên Bác ko cần phải lo nhé. Sáng ăn sáng cf 9h em xuất phát đi Huế theo đường HCM, cung đường này đẹp, ko thấy XXX. Em đến ĐN lúc 16h. Từ ĐN em tiếp tục đi Huế và kết thúc hành trình lúc 18h

Vậy :

* Ngày 1: SG - Komtum : 16 tiếng.

SG - ĐL : 6 tiếng
ĐL - BMT : 6 tiếng
BMT - Komtum : 4 tiếng

* Ngày 2: Komtum - Huế : 9 tiếng
Komtum - ĐN: 7 tiếng
ĐN - Huế : 2 tiếng.

Vậy 25 tiếng cho cung đường SG-Huế trong tình hình hiện nay cũng khá ổn chứ bác. Đi theo QL 1 có lẽ sẽ nhiều thời gian hơn.

• Like
Reactions: vienchau