Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
RE: Đi về đâu hỡi em?

Thế triển khai đường một chiều có giúp gì được ko ạ? Ngoài ra bắt khẩn cấp nhưng người chạy trên đường thành phố như chạy ở đường làng:mad:.

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Bác Trungnghia lắm nghề nhỉ
Trích đoạn: trungnghia

Trích đoạn: xengua

19h vô quán không kẹt mới là "chiện lọa" đó, bác vào quán lúc 9h thì OK:D, em thi công đường về nhà lúc 4h sáng thấy có kẹt đâu:)
Bác có đang thi công đường Nguyễn Văn Trỗi, khúc ngang KS Omni không? Nếu có thì bác đừng để em thấy nha, vì em có hứa là sẽ chém hết mấy thằng cha làm đường NVT, 2 năm nay vợ em chẳng bán buôn gì được cả, đói nhăn răng!!!Giỡn chơi thôi nha bác!!!:D:D

Hạng B2
15/6/07
493
0
16
Sài Gòn

Em nghĩ là trong thành phố chỉ nên sử dụng xe buýt 15 chỗ hoặc 24 chỗ thôi, chứ xe buýt lớn thì cứ 2 chú song song là bít hết đường rồi, các xe khác sao mà đi => kẹt xe cái chắc

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Nói gì nhiều thế các Bác
Nói vậy mà ko phải vậy
Em nói cái này cho có vậy" 1 khóa làm xếp của mình chỉ 1 khóa, cùng lắm là 2 khóa nên các xếp chỉ chăm chăm sao cho trong nhiệm kỳ đuơng chức thôi, còn chuyện này là do từ khóa trước để lại.....THực ra quy hoạch đô thị cần phải dài hơi đến giờ đã phải có qui hoạch chi tiết đến 2030. Các xếp nghĩ vài năm nữa mình về hưu vẽ ra làm gì cho mệt, để khóa sau nó làm và cứ như vậy nên cơ sở hạ tầng mình mới ra nông nỗi này
Em nói ví dụ" Em thỉnh thoảng ra ngoại thành thấy đất trống, ruộng còn nhiều ai cũng biết chỉ 10 năm nữa đô thị sẽ lấn đến đây, sao ko qui hoạch cơ sở hạ tầng đi, làm đuờng đủ tiêu chuẩn quốc tế 15% quỹ đất, nhưng rốt cuộc chỉ có 1 vài con đuờng độc đạo"
Hay phát triển các hệ thống dịch vụ thật tốt ko dân lại tràn vào phố vui chơi, mua sắm gì mà chả tăc.....
Có phải vậy ko các Bác

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Trích đoạn: Mr.Thiet

Vài năm nữa xây TP HCM mới đạt tiêu chuẩn quốc tế.Phố cổ Xì gòng chỉ đi bộ tham quan như Hội an thôi...:):):)..!
em nghĩ cũng chỉ có cách này là khả thi nhất

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Theo VnExpress hôm nay: kẹt xe ở TP HCM làm mất hàng năm 14.000 tỷ VND, bằng gần 50% thu ngân sách nội địa năm 2006 của TP (xấp xỉ 1 tỷ USD, hay là 2% GDP của VN).

Đường nào cho anh, đường nào cho tôi?

Hạng C
28/11/06
865
21.481
93
53

Dùng 14.000 tỷ để cải tạo giao thông thì TP giờ đã thông thóang hơn nhiều!:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.475
2.222
113
48
TP.HCM

Em xin lỗi các bác nhé, toàn đầu đất, mồm to, bụng rộng quản lý thì làm sao mà hết kẹt xe được :mad:

Hạng B2
22/5/07
111
0
0
53
TPHCM

nghe các bác nói như vậy thật sự em cảm thấy quá buồn, chã nhẽ cứ để thế sao? nếu các quan cứ họp đi họp lại phương án thì không chừng có khi thành phố không thể di chuyển được nữa hic:mad:

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

quy hoạch đất cho giao thông Trung Quốc là từ những năm 60, đến bây giờ vẫn được các chuyên gia nước ngoài đánh giá là không lỗi thời đến 2020. Why?

Trích đoạn: hoainam1510

Nói gì nhiều thế các Bác
Nói vậy mà ko phải vậy
Em nói cái này cho có vậy" 1 khóa làm xếp của mình chỉ 1 khóa, cùng lắm là 2 khóa nên các xếp chỉ chăm chăm sao cho trong nhiệm kỳ đuơng chức thôi, còn chuyện này là do từ khóa trước để lại.....THực ra quy hoạch đô thị cần phải dài hơi đến giờ đã phải có qui hoạch chi tiết đến 2030. Các xếp nghĩ vài năm nữa mình về hưu vẽ ra làm gì cho mệt, để khóa sau nó làm và cứ như vậy nên cơ sở hạ tầng mình mới ra nông nỗi này
Em nói ví dụ" Em thỉnh thoảng ra ngoại thành thấy đất trống, ruộng còn nhiều ai cũng biết chỉ 10 năm nữa đô thị sẽ lấn đến đây, sao ko qui hoạch cơ sở hạ tầng đi, làm đuờng đủ tiêu chuẩn quốc tế 15% quỹ đất, nhưng rốt cuộc chỉ có 1 vài con đuờng độc đạo"
Hay phát triển các hệ thống dịch vụ thật tốt ko dân lại tràn vào phố vui chơi, mua sắm gì mà chả tăc.....
Có phải vậy ko các Bác