Thảo Luận Chung Đi Vũng Tàu dịp Tết

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Ăn ở Vũng Tàu dễ bị chặt chém
Rút kinh nghiệm, tháng trước em cũng đi Vũng tàu, tòan ăn ở nhà Hàng Gành Hào, giả cả chấp nhận được, vệ sinh tốt
Ở đây có cháo cho em bé, hải sản tươi sống, giá cả niêm yết rõ ràng.
Ăn tối thì nên đi sớm, khách đông nghẹt
Em ăn trung bình từ 70-100K/người

TOINNOV nói:
Tết này gia đình em đi Vũng Tàu, có bác nào đã từng đi Vũng Tàu ăn Tết xin chia sẻ kinh nghiệp giúp em (từ đường đi đến cách "ăn ở"). À, em là lính mới, chưa lần nào đi Vũng Tàu và cũng chưa từng lái đoạn đường nào đến 100km.
Xin cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
hieu_wangler nói:
Em ở VT từ nhỏ đến lớn...cho đến thời điểm này, chân thành cho bác mấy lời khuyên.
Tết VT, người đông. giá mắc, dịch vụ kém..
Nếu bác có bà con hay người nhà-tóm lại là thổ địa thì vô tư.

@ Bác này nói chính xác!!! Dịp Tết thì chẳng thể nói trước điều j nhưng theo em vẫn chấp nhận được!!!

@ gadaubac: Em ở Vũng Tàu mười mấy năm, làm ở SG nhưng nhà em vẫn ở Vũng tàu, tuần nào em cũng ăn chơi ở Vũng Tàu đó bác. So với SG thì Vũng Tàu rẻ hơn nhiều (em nói các quán đồng cấp đó bác, em chưa thấy quán nào ở VT mắc hơn SG cả) còn ngon thì tuỳ mõm mỗi người thôi, nhưng em thấy cũng giống ở SG. Bác doạ thế bác TOINOV chạy mất guốc luôn (Xin lỗi bác tí nhé).

@ Bác chủ thớt: Bác nghiên cứu cái topic về ăn uống ở trên kia em nghĩ là ổn, nếu ngại bị chém bác cứ hỏi giá cho đàng hoàng, không vui đứng dậy ngay. Nhưng theo em thì mấy quán như Gành Hào, Lan Rừng, Quán Tre, Tre Đỏ, Tê Giác Húc, Danh Râu, Ngôi sao Phương Nam, Vườn Bàng, Thuận Kiều, Cơm Niêu Hoa Sữa ... đều có niêm yết giá tất, nếu cái j theo thời giá thì ta hỏi thôi. Nhứng chỗ này em đảm bảo rẻ hơn SG mình mà ăn cũng vừa mõm cho cả người Nam, Trung lẫn Bắc. Bình dân hơn bác ra khu Sao Mai Bến Đình có cả dãy Hải sản tươi sống Thành Phát, Thành Tuấn... giá phải chăng, ăn tại chỗ hay mua đồ sống về tự nấu nướng luộc đều được. Tất cả các quán xá ở Bãi Sau kể cả quán vẻ hè nên tránh đi cho lành, nơi đây là trung tâm chặt chém của Vũng Tàu dành cho khách du lịch nhưng vẫn lịch sự với dân Vũng Tàu gốc (em nghe nói thế vì em không lai vãng đến đây).

Last edited by a moderator: