Hạng B2
29/4/15
321
577
93
49
TP Hồ Chí Minh
Em cảm ơn bác sonnguyenna .
Em kg biết đường sữa có bị kẹt xe kg nửa . Vậy các bác thấy sao niếu em đi quốc lộ 14 lên măng đen . Rồi em xuống Quảng Ngãi hay quảng nam gì đồ em kg nhơ .. Nhưng các bác biết lộ trình này thì cho em ý kiến, vì trước đây em có đi Măng Đen rồi, em chưa đi Quảng Nam.hay Quảng Ngai , em nghe nói có quốc lộ 26 về lại quốc lộ 1A . Kg biết có đúng kg các bác .....

Hạng B1
20/12/13
96
20
8
Tp Hồ chi Minh
Quốc lộ 24 từ Măng đen xuống Quãng ngãi đèo dốc quanh co, đường xấu( em mới đi vào ngày 24/4/2015 về). Bác nên di theo Ql14 từ Kontum xuống Đà nẵng là tốt nhất.

• Like
Reactions: sonkaka
Hạng B2
29/4/15
321
577
93
49
TP Hồ Chí Minh
Cảm ơn bác Dunlythonhi.
Đường đi như thế nào vậy bác , em chưa đi đương này lần nào , em nhờ bác chỉ giúp em lộ trình như bác nói nhe .em cảm ơn bác

Hạng B2
29/4/15
321
577
93
49
TP Hồ Chí Minh
Em chào các bác, đây là cung đường Tây Bắc mà em mới lên kế hoạch sơ bộ.các bác xem góp ý thêm cho em về lộ trình này nhe,..
+ Hà Nội - Bắc cạn - Cao Bằng - Hà Giang - Sơn La - Lai Châu - Lào Cai....về lại Hà Nội...... Em xin ý kiến các bác

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Chuyến đi mơ ước.
Nếu là em thì lượt đi em chạy theo đường HCM, nghĩ tại Ban Mê, Đà Nẳng, Quảng Bình, Hà Nội.
Lượt về đi QL 1, nghĩ tại Huế, Nha Trang (hay Phú Yên), Về SG (hay ghé Phan Thiết nếu nghĩ ở Phú Yên)

Ra đến Hà Nội thì có 2 hướng, đi Đông Bắc trước rồi vòng qua Tây Bắc hay ngược lại, bác tra google đo khoảng cách để tính chổ nghĩ hợp lý thôi.

Hạng B2
29/4/15
321
577
93
49
TP Hồ Chí Minh
Em đã từng mơ ước thực hiện một chuyến xuyên Việt cho gia đình nhỏ trên những cung đường đi đến những bãi biển đẹp tuyệt vời của miền Trung yêu mến .Và được trải nghiệm những ngọn đèo cao vút ,đươc tận mắt ngắm nhìn ruộng bậc thang trên những sườn núi thơ mộng của vùng Tây Bắc .Trải nghiệm chợ Tình của Sa Pa......
Mấy tháng nay ,em cố thuyết phục bà xã kế hoạch của chuyến đi mơ ước nhưng chưa được đồng thuận vì nhiều lí do :nào là công việc ,thời gian rồi lại đến chuyện học hành của con bé nhà em ,quan trọng nhất là ngân sách .He he .
Nhân dịp con bé nhà em vừa thi xong và cũng chuẩn bi nghỉ hè .Em cố thuyết phục bà xã về kế hoạch xuyên Việt và ai ngờ nàng duyệt luôn .
Thế là em ba chân bốn cẳng bắt tay vào công tác chuẩn bị .Nào là điểm đến thăm thú ,ăn ở ,lộ trình đi thích hợp ,còn phải bảo dưỡng toàn diện cho cả bà hai nữa .Còn bà cả nhà em chỉ cần chi ngân sách thôi là ok
Trong chuyến đi này ,nhà em muốn tập trung tham quan khu vực phía Tây Bắc .Vì các tỉnh miền Trung nhà em đã đi nhiều rồi ......
Các bác nếu đã đi khu vực phía Tây Bắc này rồi thì cho em xin thêm ý kiến về lộ trình của chuyến đi nhé!
Kế hoạch sơ bộ của em :
Xuất phát ngày 25/5/2016 kết thúc lộ trình ngày 25/7/2016
Ngày 25/5 TP.HCM -TP Tuy Hoà.Phú Yên,26/5 .TP Tuy Hoà - TP.Đà Nẵng.Nhà em nghỉ ngơi và thăm quan ở ĐN đến.26>30,, 31/6.Đã Nẵng - Quảng Bình . Thăm quan phong nha kẻ bàng đến ngày 2/6. Quảng Bình - Hà Nội .Phần còn lại em nhờ các bác tư vấn cung đường Tây Bắc đẹp và thơ mộng
Mọi ý kiến góp ý của các bác sẽ giúp ích rất nhiều cho chuyến đi của nhà em thêm thuận lợi .
Xin chân thành cảm ơn các bác.

Attachments

Hạng B1
6/3/15
77
79
18
Xe có mấy cái vòng Olempec thế kia mà sợ đi Tây bắc thì e quan ngại các bác thật.
Xe gầm thấp đi tốt cảnh đẹp con người mộc mạc.