Hạng B2
17/9/13
147
96
28
Thường thì hội mình hay sửa dàn lạnh ở đâu vậy ạ? Em cũng tính dán thêm 3M cho kính lái.
wagon của em hơi lạnh ra không đủ nóng còn hơn bên ngoài.
các bác tư vấn giúp em với ạ địa chỉ hội mình hay sửa dàn lạnh và dán kính 3M cho kinh lái.

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Bác ở khu vực nào mọi người mới biết chỉ cho bác được.
Bác Temdl84 ở SG khu vực Gò Vấp đó bác @danhhuynh.
@temdl84: trước em chạy xe thì điện lạnh em thường ra tiệm Tâm, khu vực Lê Hồng Phong (bên hông hồ Kỳ Hòa, Việt Nam quốc tự) để bảo dưỡng hệ thống làm lạnh. Ở đó "được cái" là hay đề nghị thay tổng thành nên bác chịu khó đi lần đầu chỉ để yêu cầu khám tổng quát, định bệnh. Nếu chi phí hợp lý thì múc luôn, còn không thì quay trở lại diễn đàn tư vấn anh em tiếp nha bác. Chịu khó tí đỡ hao!

Hạng B2
17/9/13
147
96
28
Em thấy feedback của mọi người bên bác Vui q12 tốt quá, lại gần công ty em, chắc mai em ghé thử xem, bắt xe buýt đi làm cũng gần. tks .

Hạng B2
19/2/12
422
247
43
Tiệm TÂM cũng o Ngon đâu !!! Trước đây đả đem Vitara thử rồi ( Mắc lắm + O thành Công ) => Đem ra Cái Mép : Cheap 50% + OK đến giớ luôn. Lép kiểm chứng nha ka... ka..

• Like
Reactions: temdl84
Hạng B2
17/9/13
147
96
28
Các bác cho em hỏi chế độ lạnh ECo để làm gì vậy ạ, khi nào thi xài

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Các bác cho em hỏi chế độ lạnh ECo để làm gì vậy ạ, khi nào thi xài
Eco (Economic) thường ngắt block lạnh sớm hơn AC. Dùng ECo block lạnh đóng ngắt thường xuyên hơn sẽ không lạnh sâu bằng chế độ AC.

• Like
Reactions: temdl84
Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Thường thì hội mình hay sửa dàn lạnh ở đâu vậy ạ? Em cũng tính dán thêm 3M cho kính lái.
wagon của em hơi lạnh ra không đủ nóng còn hơn bên ngoài.
các bác tư vấn giúp em với ạ địa chỉ hội mình hay sửa dàn lạnh và dán kính 3M cho kinh lái.

Kính lái thì em đề xuất bán dán tối thiểu là Llumar nha. Hiện Llumar đang có chính sách giảm 15% cho OSER. Phim 3M, V-Kool hiện đều có hàng nhái hoặc trôi nổi, chất lượng không đảm bảo, nhất là cho kính lái. Vừa rồi em dán toàn bộ em ếch hết 4 chai. Ưu thì ai cũng nhận thấy nhưng nhược thì cũng có đó nha.