Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/12/13
1
0
0
Em lên đó rồi,ghé QUÁN ONG Ở 723A phạm văn đồng thì phải,cho con em chơi tô tượng,vẽ tranh cát.Em ăn phở khô với bánh Plan ở đây đúng là số 1.Gía lại bình dân,phở có 18ngàn,bánh có 6 ngàn.Em ăn 1 lúc 2 tô!!!Hi,tại thằng con em ăn thừa chứ không phải em ăn tham.Sau đó qua chỗ Hoàng Vũ ngủ,hôm sau đi thác 9 tầng chơi,muỗi đốt tịt chân,nhưng vui phết!
Hi.Có đi bác ghé cái quán này ăn,cách bài trí rất đơn giản mà khiến em không quên được,toàn bằng thùng ong,buồn cười lắm.Em mua mật với sữa chúa ở đây rồi,bảo đảm.Anh chủ còn nói dẫn mấy cha con đi thăm trại ong,nhưng em bận không đi được.Nghe chia sẻ về nghề nuôi ong thấy bà con cực thật,toàn bị thương lái ép giá,mà em cũng mới biết hóa ra mật đóng đường mới là chất lượng,đó không phải là đường mía.Nói chung vui,khoái nhất ăn phở khô ở đây với ngắm mấy cái thùng ong.Hi,bác thử ghé đó coi.Về chia sẻ với mọi người nhé.

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
smileyhibiscus nói:
Là con gái vẫn an toàn để lang thang ở 2 tỉnh này mợ ơi!
Nếu sợ, mợ có thể liên lạc với Cty DL  sở tại để tham quan các làng dân tộc ở Pleiku, giá cả mềm lắm.
Pleiku lâu quá thì em cũng...quên quên rồi. Nhưng mợ nên thăm thủy điện Yaly, Biển Hồ T'Nưng, làng Dektu
Kontum thì mợ nên thuê xe ôm ra quán cafe Eva, rất tuyệt để thư giãn, vài hình ảnh: http://s437.photobucket.c...ontum/#!cpZZ2QQtppZZ20
Càfe Valentine thì có cô chủ quán 4 con mà nhìn mát mắt lắm, thích hợp để uống ly cafe sáng trước khi làm việc.
Mợ nhớ ra chợ Kontum nhưng đi ra sau, khu bán rau cải nhìn rất thích mắt. Buổi tối thì lang thang ra đây ăn bánh tráng cuốn thịt nướng cho đỡ đói, chứ buồn hiu à!
Mợ cũng đừng quên thăm nhà thờ Kontum & đem theo ít quà cho trẻ mồ côi nhé, nhớ chụp hình nhiều nhiều ở Đaị Chủng Viện & Tiểu Chủng Viện Kontum, coi bộ sưu tập vật dụng người dân tộc của cha xứ rất độc đáo.
Mợ cũng có thể ra cầu treo Kong Klor gần phố chợ để chụp hình, gần đó có nhà rông mà cách đây 2 năm có 1 thằng nhóc say rượu châm lửa đốt rụi.
Nếu Mợ có máu phiêu lưu thì chạy lên Dakto coi người ta mần gì với sân bay Phượng Hoàng, với đồi Charlie nhen
Lên vùng này em lại khoái ăn bánh hỏi với hẹ rí theo kiểu dân Bình Định, rau luộc chấm nước mắm dầm trứng vịt luộc bình thường nhưng..sao mà thơm ngon lạ! Hủ tíu khô 2 tô thì nên nhờ họ trụng mềm 1 tí nếu mợ kg thích ăn cứng.
QUà cho bạn bè thì có măng khô, bánh tráng chuối mè, cafe Da Vàng.
Trên đó hơi ít ATM nha mợ!
Được Mợ này tư vấn thì yên tâm rồi!

Status
Không mở trả lời sau này.