Hạng B1
1/10/08
59
0
6
RE: Địa điểm chuyên sửa Vitara tại SG!

Cám ơn bác pigeon nhiều, em sẽ tìm thử xem nó nằm ở đâu ah. Nhân tiện bác cho em hỏi luôn là xe bác có gặp tình trạng nếu xuất phát để số 1 ở đường phẳng (Tốc độ cầm chừng khoảng 900V/p) nhả côn (aybaga hay gì đó) thì xe giật giật rất ghê rồi mới chạy không ah. Em đi rất nhiều xe hai cầu khác không bị như vậy nhưng toàn xe trên 3.0 vậy là do xe mình chấm nhỏ quá phải không bác, vì xe em mới được khoảng 20.000km chắc không phải do hư lá côn?

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Cái này là do bộ côn của Vịt nó bám hơi nhanh. Nhưng bác cũng nên tập cách nhả côn chậm rãi hơn. Bác thử nổ máy, vào số 1 rồi ko dùng chân ga mà vẫn cho xe xuất phát xem nhé?

Hạng B1
1/10/08
59
0
6

Em vẫn xuất phát bằng số 1 hoặc thậm chí số 2 được nhưng chỉ băn khoăn là sao xe nó rùng rùng ghê thế.

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Vịt nó là xe tải mà bác
, côn số phanh tay lái cái gì cũng nặng nhưng đi lâu cũng quen thôi.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Nhược điểm của Vịt mà hiện giờ em đang muốn tìm cách khắc phục đó là mấy cái ghế và bộ treo nó thiết kế cho thanh niên đi offroad chứ không cho ông già u40 như em nên không êm gì cả, hôm nọ lỡ dại đi Rạch Giá xuyên đêm phi cặp kè với 318 thế là lúc về em đau lưng gần chết tưởng là bị gai cột sống luôn đó các bác, nguyên tuần em không dám ngồi Vịt vì sợ cú...lắc ngang của nó;)

Không biết mấy tiệm bọc ghế họ có thể bọc lại cho cái ghế của Vịt nó êm như ghế Cam không các bác nhỉ, hay tìm mua bộ ghế sedan cũ thải ra chế vào cũng được chứ tình hình này em hết dám đi xa theo các bác sedan mất thôi[8D]

Hạng B1
1/10/08
59
0
6

pigeon@ Bác rủ sedan đi offroad thì họ lại ganh tị với bác đó. Ngoài ra cái bệnh taplo kêu lọc xọc cũng khó chịu ghê gớm khi chạy vài tiếng liền.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn:

Chết cái tội đú, thôi mua Wagon đi cho êm bác ơi

Ack...Bạn già không giúp gì lại còn đá xoáy nhau vậy là sao trời[:eek:] Cái cặp Narva Tùng râu mới cho em dùng làm...đèn de là phải lắm không oan chút nào,hehe

Cũng vì cú đau lưng mà bữa nay không dám ra chiến Tây Bắc và...thăm bác với Tùng râu được đang cú đây[&o]

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Em nghĩ bác Bồ Câu đau lưng là vì "cố quá" chứ xe em đi 5 năm rồi có thấy nhức mỏi gì đâu

Bác cố ra HN đợt này đi, em bỏ việc đi chơi với bác luôn đó.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.132
113
www.phindeli.com

bác Bồ câu đi kiểm tra lại ... cái lưng của bác đi, chớ em phi SG - Nha Trang - Đà Lạt ầm ầm đâu có thấy nhức mỏi gì đâu.

Táp-lô kêu lọc xọc là do chủ xe bơm bánh căng quá, Vịt chỉ bơm 1,6kg theo đúng hướng dẫn của hãng là đi êm, các bác cứ để mấy chú vỉa hè bơm 2kg-2,5kg thì nó bị lọc xọc không thể chữa được. Xe em 2003 tới giờ vẫn không lọc xọc gì cả ...