Tập Lái
26/7/07
16
3
0
53
RE: Chổ sửa xe uy tín, chất luợng ở Sài gòn!

Trích đoạn: maxx

xe em bị kêu kít kít khi chạy. Em ngờ là do thắng đĩa vì chạy nhanh nó kêu nhanh chạy chậm nó kêu chậm có lúc to rất khó chịu. Mà xe em là xe ga vậy ra chổ nào giờ bác. Hôm này ghé ngang head tính nhờ nó xem hộ mà mình đứng đó 5 phút mà kg hỏi được ai. Ai cũng đi qua đi lại rất chi là bận rộn.

VẬY CHỔ NÀO LÀM THẮNG ĐĨA HẾT KÊU VẬY CÁC BÁC (XE EM MỚI ĐI ĐƯỢC 100KM THÔI)
Bạn xem chừng có thể do cục cao su của chân chống đứng, nhỏ chút nhớt-ok
Hoặc thắng điã, dựng chống đứng, bành trước hổng lên, quay thử xem có kạ không?
Nếu chưa được nữa thì đem kiểm tra ở các chỗ như các bác đã giới thiệu.

Hạng C
29/12/04
514
2
0

vâng, cái trục giữa nhiều người cũng nói em thế (bệnh scr) mà em xem mãi chả hiểu nó kêu thế nào. Em định chủ nhật này qua thử bên 385 Trần Phú

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

xe em bị kêu kít kít khi chạy. Em ngờ là do thắng đĩa vì chạy nhanh nó kêu nhanh chạy chậm nó kêu chậm có lúc to rất khó chịu. Mà xe em là xe ga vậy ra chổ nào giờ bác. Hôm này ghé ngang head tính nhờ nó xem hộ mà mình đứng đó 5 phút mà kg hỏi được ai. Ai cũng đi qua đi lại rất chi là bận rộn.

VẬY CHỔ NÀO LÀM THẮNG ĐĨA HẾT KÊU VẬY CÁC BÁC (XE EM MỚI ĐI ĐƯỢC 100KM THÔI)

con xe của em có dạo cũng bị , ra BikeCare nó nói bị cái chuông gì gì đó vì đi nước ngập. vệ sinh xong chạy ngon lành

Hạng C
29/12/04
514
2
0

cái chuông chắc là cái chuông của bộ nồi phải hông ta. Mà xe em chưa lội nước lần nào. :( Nghe nói ra bikecare nó chặt đẹp lắm hông biết chi phí là bao nhiêu vậy bác. Nếu hết thì em cũng cam chỉ sợ lợn đang lành lành bổng nhiên thành đi ba chân [&o]

Tập Lái
26/7/07
16
3
0
53

cái chuông chắc là cái chuông của bộ nồi phải hông ta. Mà xe em chưa lội nước lần nào. :( Nghe nói ra bikecare nó chặt đẹp lắm hông biết chi phí là bao nhiêu vậy bác. Nếu hết thì em cũng cam chỉ sợ lợn đang lành lành bổng nhiên thành đi ba chân [&o]
Ra bike cac bác sẽ bị ...chém cổ đấy. Những điạa chỉ sưa xe trên kia kìa.

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Bike care thì chém dã mang luôn.

Lần đó mới lĩnh lương nên em chơi sang vào cho BIKE CARE bảo trì sửa con Max II cho bà xã (xe em vẫn bình thường, chỉ hơi yếu một chút định vào làm lại bố nồi, và tiện đó bảo trì luôn)

Em cho bọn thợ nó kiểm tra tổng thể........ Em thì rất tin tưởng và ung dung vào phòng đơi đọc báo...... 20phút, Thằng thợ bảo trì
chạy đến gọi em xuống và chỉ nhưng chổ cần thay

1. xe này vỏ mòn quá rồi nên thay mới (gai còn quá trời khỏang hơn 85%)
2. Cập bố đùm trước và sau cũng mòn rùi nên thay luôn. (Mới thay khỏang 1tháng)
3. Bình ác quy, ........ nên thay luôn
4. ................ nên thay luôn
5. .............. nên thay luôn
v. v.v..... nên thay luôn
==> Nghe vừa xong em muốn dục luôn chiếc xe luôn (Thiếp nghỉ: bọn này thơ thay phụ tùng hay sao ấy)

Tháy vậy em nói thôi anh làm giúp em cái may tại nó chay hơi lì và kêu hơi to......2tiếng sau cho em một hóa
đơn những thư linh tinh khi lam lại máy.........total: 1500k trời ơi chết tui
Ngậm ngùi thanh toán thôi kê mắc mà chay Ok cũng được. NHƯNG trời ơi không khác gì lúc mới đưa vào chỉ
khác là có dán thêm logo hình tam giác của BIKE CARE thôi.... Đành hu hu hu thôi chứ biết sau bây giờ

KẾT LUẬN: Nhìn thì rất hòanh tráng những bọn thơ này chỉ biết thay và thay thôi chứ không biết xửa cái quái
gì hết. (à mà em quên nữa còn khuyến mãi cho em phiếu dảm giá 5% cho lần sau... TRỜI Ơi............)

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/12/04
514
2
0

thợ vẽ chứ không phải thợ sửa rồi. :mad:

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

cái này gọi là thợ đụng ... đụng gì thay nấy ... pó trưn :mad:

Hạng C
29/12/04
514
2
0

Trích đoạn: Tháy vậy em nói thôi anh làm giúp em cái may tại nó chay hơi lì và kêu hơi to......2tiếng sau cho em một hóa
đơn những thư linh tinh khi lam lại máy.........total: 1500k trời ơi chết tui
Ngậm ngùi thanh toán thôi kê mắc mà chay Ok cũng được. NHƯNG trời ơi không khác gì lúc mới đưa vào chỉ
khác là có dán thêm logo hình tam giác của BIKE CARE thôi.... Đành hu hu hu thôi chứ biết sau bây giờ

Nếu bác có quen nhà báo nào ý : nhờ anh ý đem xe bác vừa sửa xong thay ái biển số khác đem vào nhờ các anh Bikecare "làm giúp em cái may tại nó chay hơi lì và kêu hơi to" xem nó đưa bill ra bao nhiêu nếu 1 chai nữa thì ... hôm sau bike gỡ bảng hiệu à :p

• Like
Reactions: Hotel California
Hạng B2
15/6/07
493
0
16
Sài Gòn

Các bác ơi, ở SG chỗ nào làm đồng sơn xe Cub 79 tốt vậy các bác ?
Nhớ chỉ em đấy các bác nhé, em đang cần làm lại em Cub cũ