Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
Vì cái trạm thu phí mà mình phải từ bỏ đi con đường đẹp đẽ này từ 1/4
View attachment 2443490
Thế đi đường nào giờ bác, nó quốc lộ mà, chỉ em em đi luôn.
Nó không thu phí suốt thời gian trước nhưng cái ụ vẫn nằm đó là em nghi lắm rồi. Thể nào cũng có ngày xin tiền lại.
Vậy là lại kẹt nặng cái đoạn này.

• Like
Reactions: Viethung12776
Tập Lái
15/4/15
16
14
3
47
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nó không thu phí suốt thời gian trước nhưng cái ụ vẫn nằm đó là em nghi lắm rồi. Thể nào cũng có ngày xin tiền lại.
Cái ụ ngay trạm thu phí cầu Đồng Nai còn đó, chắc cũng có ngày thu lại quá ...;-)

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
khoog ổn chắc phải đi cao tốc quá
Đi cao tốc cũng kẹt chả kém. 2 bác ở quận 9 cũ mình chỉ đường thì tiện, ở chỗ khác, muốn né trạm thì chịu khó đi lòng vòng chút kkk

• Like
Reactions: Minh TNT
Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Không biết phải do thu phí lại không mà hướng cao tốc vào nút An Phú kẹt...tích cực lại, sáng nào cũng xếp hàng dài. Mình thấy ghi rất rõ là thu cho đoạn Trạm 2 (cũ) đến nút Tân Vạn thì tốt nhất đem ra ngoài đoạn Suối Tiên mà thu, người dân sống ở Q9, Thủ Đức 2 bên Xa Lộ HN đâu ai xài đoạn đó mà phải chịu 50% hoặc 100% phí, quá bất hợp lý nên cứ qua Cao Tốc mà góp phần kẹt xe thôi.
Muốn muốn ra cao tốc thì cũng khốn khổ với cái nút cổ chai ở cầu Nam Lý

Hạng D
16/10/15
1.908
3.213
113
47
Gửi các bác nào muốn đi từ hướng Thủ Đức vào Gòn: nếu đi từ hướng đường Song Hành (bên phía Quận 9 cũ) đi tiếp vào Đường Nam Hòa, tới ngã ba thứ 2, rẽ trái vào , đi 500m có 1 con đường sau khu chung cư Him Lam, đi vòng con đường bê tông, hơi nhỏ tí thì ra 1 con đường lớn, quẹo phải thì đi ra Cầu Rạch Chiếc, đi qua gầm cầu là qua trạm
Các bác xem sơ đồ nha
Dịch covid mới tạm lắng và trạm thu phí Xa lộ Hà Nội cũng "được phép" thu phí trở lại

Chỉnh sửa cuối: