Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
E giờ đang sợ ra đường bị xx bắt thổi kèn rồi lây cái dịch đó vô mới khổ,các bác có cách gì phòng chống vụ này kh vì e biết may của xx chỉ có 2 vòi

Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Nhà em tính mồng 3 Tết đi Nha Trang - Đà Lạt, nhưng bây giờ thôi cho tiền cũng không dám đi
Đà Lạt thôi anh! Mình đi resort xa xa hạn chế chợ đông người tí..
Em chỉ tiếc cảm giác tự lái xe mình chinh phục cung đường này, chứ ĐL thôi thì thường quá

• Haha
Reactions: daithang
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Thông tin thì quá hỗn loạn. Em thì chỉ rút ra được 1 điều: nhưng gì mà giới chức TQ và VN phải dè dặt, cẩn thận thì đều là vấn đề nghiêm trọng. Họ loay hoay ko biết xử lý thế nào. Cấm thì ảnh hưởng du lịch, tâm lý ổn định xã hội, vv.. Tốt nhất hiện nay là tránh tới nơi đông người, chủ động tự cách ly ở những nơi nóng ẩm như SG là an toàn hơn cả. Đành hy sinh niềm vui và cả tiền bạc Tết này vì sự an tòa của gia đình và cộng đồng bác ạ. Em xin ý kiến thế.
Bọn virus cúm nó thích ở nơi lạnh và khô hơn nóng ẩm đó. Cứ ở Sg đi là an toàn nhất. Tranh thủ cứ bữa nào có nắng là phơi cho tui. Bọn chúng chỉ sống khỏe trong cơ thể vật chủ thôi, ra ngoài nắng 3s là chết!

• Like
  • Haha
Reactions: daithang and PMH82
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
E giờ đang sợ ra đường bị xx bắt thổi kèn rồi lây cái dịch đó vô mới khổ,các bác có cách gì phòng chống vụ này kh vì e biết may của xx chỉ có 2 vòi
Ác nhỉ! vụ này hơi khó à. Hay là mình tìm mua sẵn vòi đi để phòng khi hữu sự

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Nhân tiện nói thêm Mình cũng vừa bị cúm đây, chả biết dính con nào nhưng cũng mất 5 ngày mới hồi phục! Số là Mình về SG T10 năm ngoái thăm GĐ 4 tuần mọi chuyện OK. Khi về Transit qua Seoul rồi Atlanta trước khi về FL. Về tới Atlanta là bắt đầu ho và chảy mũi, sau khi về FL thì qua hôm sau là ho sốt nhức cả người mệt mỏi chỉ muốn ngủ (Mình tin bị dính cúm ở Korea vì hút thuốc chung phòng). Thế là tự cách ly ngủ riêng ăn riêng quần áo giặt riêng và phơi nắng sau khi sấy. Chả có thuốc nào chữa cúm cả nên cứ tự chịu trận nằm mấy ngày nó tự hết. Nó mệt lắm các Bạn chỉ thua cai xì ke thôi!

Hạng B2
21/7/09
412
262
63
Mình đã hủy KS trên Đà Lạt tối hôm qua. Đà Lạt lạnh và lượng khách từ Nhà Trang lên nhiều nên hủy cho lành.

• Wow
Reactions: PMH82
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
khổ sáng mai đi du xuân Cam: siem riệp . sihanukville . mà sihanukville là thành phố của China .nghe đồn 100 ngàn dân TQ đang ở đó kinh doanh .. chắc cancel quá . chắc đi tắm biển xong vể ks gọi cơm chiên ăn trong phòng cho nó lành

Hạng F
3/10/15
9.733
11.965
113
200 thằng từ Vũ Hán đến Việt Nam giờ đang chu du nguyên chữ S để phát quà thì cụ tổ ai dám đi đâu hả các bác?