Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Mình không có ý dìm hàng tuy nhiên máy móc trang bị có tốt mấy mà con người không tốt thì cũng thế. Con người ở đây ý mình là bao gồm trình độ kỹ thuật, văn hoá, tác phong làm việc. Nhìn tấm hình trang 1 xe Lexus đang nâng cầu, bên dưới để khay đồ nghề dưới đất là mình không thiện cảm rồi. Tác phong nó thể hiện từ cái nhỏ nhất... Xin lỗi các anh chị khi mình tỏ ra khó tính...nhưng vì họ quảng cáo là chuyên nghiệp và cao cấp nên mình mới nói.
Trước giờ mình đi xe nào thì mang xe đến salon chính hãng đó làm, dĩ nhiên qua quan sát trải nghiệm mình sẽ biết salon nào làm tốt, salon nào không để chọn lọc.
Mình ấn tượng nhất là Garage của Porsche Phú Mỹ Hưng, từ con người đến cơ sở vật chất và chính sách dịch vụ không thể chê vào đâu được. Giá dịch vụ của họ cao hơn mặt bằng chung nhưng thật sự là xứng đáng. Dĩ nhiên họ không làm xe nào khác ngoài Porsche nhưng mình muốn chia sẻ ở đây về trải nghiệm của mình cũng như khuyến khích các salon khác tìm hiểu về họ để nâng cấp dịch vụ.
Cám ơn những lời đóng góp của bác, thời gian này garage Auto's Only luôn cần những ý kiến đóng góp của các bác để ngày một nâng cao khả năng phục vụ từ trong mỗi con người :) Mong sớm được phục vụ bác chu đáo tại garage nhé bác ;)

• Like
Reactions: davinl
Tập Lái
26/11/14
10
17
3
43
Chắc tiền check người mua trả rồi.
A muốn nhờ ai (hoặc ở đâu) check xe là quyền của anh, tất nhiên chi phí a chịu. Sẽ hiếm có chuyện người bán đồng ý trả khoản tiền này.

• Like
Reactions: tunguyen09
Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Chắc tiền check người mua trả rồi.
A muốn nhờ ai (hoặc ở đâu) check xe là quyền của anh, tất nhiên chi phí a chịu. Sẽ hiếm có chuyện người bán đồng ý trả khoản tiền này.
Bác nói k sai. Check xe là bước cuối cùng trước khi chấp nhận chồng tiền và lấy xe, mọi thứ coi như đã ok.
Tuy nhiên để đảm bảo thì vẫn cần phải check, cái này do mình thỏa thuận trước với người bán thôi pác ơi. Nếu họ nói đúng sự thật thì tất nhiên là mình trả tiền check xe và cũng đồng ý lấy chiếc xe đó rồi. Còn nếu k đúng như cam kết thì như pác , pác có dám mua k, pác có dám làm ăn với người nói sai sự thật k??? ;)

Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Ben này có bảo dương định kỹ không các bac ? Làm việc den mấy gio?

Hạng B2
17/12/13
384
694
93
Ben này có bảo dương định kỹ không các bac ? Làm việc den mấy gio?
Dạ em có đầy đủ tất cả dịch vụ, thời gian làm việc 8h - 17h từ thứ 2 đến thứ 7 ạ.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Tác phong thợ thì cái này khó, vì thợ VN mà, ý thức họ kém.
Trừ khi nào trong Xưởng cũng có 1 thằng Tây đi qua đi lại. Đi lên đi xuống, mọi thứ nó răm rắp.....nên lúc nào VN cũng bị nó cưỡi như cưỡi ngựa. E cũng hay bị cò đạp lăn xuống giường mỗi lần có mối xem xe cho Oser giao dịch.....thơm hơn chi phí kt nhiều.

• Like
Reactions: ThaoLinh
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em không cố ý làm các Bác Vỡ Mộng hay dìm hàng, nhất là nơi UY TÍN do OS giới thiệu...
Theo em nếu Cò Lái bán, các bác yêu cầu vào Đây ktra, họ còn thích nữa là khác...hơn là các bác yêu cầu vào Hãng...
Em nghĩ một Gara dù có giỏi cỡ nào thì phụ trách đa dòng, đa hệ xe Ko thể bằng Hãng chỉ phụ trách chuyên dòng...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Status
Không mở trả lời sau này.