Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Hoặc nó chạy xe mình về mà đúng lúc đó xe hỏng hay xe bị đâm đụng thì ai chịu tiền này?
Nó hay mình.
Nhậu say thường thủng túi thì 100t, 200t móc ở đâu ra mà đền bù.
Hoặc nếu xe tai nạn chết người thì ai chịu?
Không lẽ chỉ vì 300k chở thằng say về mà thằng kia nó chịu hết tổn thất.
Thôi, nói chung vướng vào rượu là mệt đủ đường.
Cho xin.

Hạng B2
5/3/07
173
44
28
Ở HCM sử dụng dịch vụ BUTL (Bạn Uống Tôi Lái) rất ổn. Dịch vụ này họ cũng tuyển chọn lái xe chạy cẩn thận. Các bác lỡ có độ nhậu đột xuất mà đi xe thì cứ uống, xong book App họ đến chở về, giá cả trên app rõ ràng.

• Like
Reactions: btpaul
25/6/18
523
800
98
41
Thôi tốt nhất khỏi nhậu, hoặc có nhậu thì gởi xe lại rồi kêu taxi chở về, chứ xe mình mà để người khác lái chở mình về thấy ghê ghê. Gặp trúng kẻ gian nó chở giữa đường xong nó đạp xuống ruộng rồi nó dông luôn thì khổ
Mấy công ty mở App phục vụ tuyển người đều có hồ sơ giấy tờ kinh nghiệm tài xế hết bác ơi, kể cả lí lịch tư pháp trong sạch mới nhận chứ ai nhận bừa khơi khơi đâu. Nhiều ông tài còn có xe kinh doanh nếu bác cần thuê họ dùng xe họ chở bác luôn nửa là.

• Like
Hạng C
23/5/12
656
832
93
Tải app BUTL ( Bạn Uống Tôi Lái), xong đặt tài xế thôi. Mình xài rồi, thấy ổn.
Có lần ra khỏi quán Phi Phố Biển đến 3/2 là bị thổi liền. May đặt app, về nhà đến chỗ Đầm Sen tốn có 250k. Còn hơn bị vài chục trẹo

• Like
MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.415
113
Tải app BUTL ( Bạn Uống Tôi Lái), xong đặt tài xế thôi. Mình xài rồi, thấy ổn.
Có lần ra khỏi quán Phi Phố Biển đến 3/2 là bị thổi liền. May đặt app, về nhà đến chỗ Đầm Sen tốn có 250k. Còn hơn bị vài chục trẹo
Thổi góc Cao Thắng hả a

• Like
Reactions: anhlong625